หัวข้อ: ..ซ่อยน้องหลินไขปริศนา"ดวงไฟประหลาด" แหน่ค่ะ..

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

..ซ่อยน้องหลินไขปริศนา"ดวงไฟประหลาด" แหน่ค่ะ..

มื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาหลังเลิกงานแล้วน้องหลินไปเลาะท่งถ่ายรูปข้าวมานมาค่ะ
    ไปพร้อมกับลุงที่เพิ่นเป็นใบ้คนหนึ่ง น้องหลินกะถ่ายรูปไปเรื่อย ๆ ด้วยกล้องโตปัญหานี่ล่ะค่ะ
    อยู่บ่อยู่มีลูกไฟประหลาดลอยผ่านไปตอนน้องหลินกดชัตเตอร์พอดี
    เลยเป็นรูปที่เห็นนี่ล่ะค่ะ ซึ่งมันบังเอิญพอดิบพอดีเหลือเกิน
    ซ่อยน้องหลินคิดแหน่ค่ะว่าสิเป็นหยัง
    น้องหลินตื่นเต้นหลายค่ะ ฟ้าวกลับมาเปิดกล้องแล้วเอิ้น
    ญาติพี่น้องมาซ่อยกันเบิ่ง เสียดายผู้ไปนำเป็นใบ้เว้าบ่ได้ ปานนั้นเพิ่นกะตื่นเต้น
    อือ ๆ ออ ๆ ภาษามือเป็นพัลวันเลยค่ะ

..ซ่อยน้องหลินไขปริศนา"ดวงไฟประหลาด" แหน่ค่ะ..

ดวงไฟสีออกนวล ๆ เคลื่อนที่จากทางทิศตะวันตก (วัดสระบัว) ออกไปทางทิศตะวันออกเฉียงเหนือ

เถียงนาน้อยหลังเดียวกันต่างเวลา หม่องที่น้องหลินวงสีแดงไว้เป็นคันแทนาที่น้องหลิน
    ยืนถ่ายรูปแล้วเห็นดวงไปประหลาดลอยไปค่ะ ซึ่งภาพนี้น้องหลินถ่ายก่อนที่จะเห็นลูกไฟ
    เพราะว่า วิวหม่องนี่งามดีเลยถ่ายรูปเล่นไปเรื่อย ๆ ค่ะ

บางคนอาจคิดว่าเป็นดวงอาทิตย์ แต่ดวงอาทิตย์ได้ลับขอบฟ้าไปแล้วค่ะ

ซ่อยกันวิเคราะห์แหน่ค่ะว่ามันคือหยัง ตามความคิดเห็นของไผ๋ของเพิ่นเด้อค่ะ

ปล. มื่อวันศุกร์ เป็นวันพระค่ะ บรื๋อออออ....

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    แม่นหยังน้อบาดเนี๊ยะน้องหลิน..แต่ถ้าเป็นเอื้อยแล่นถ่อนั่นแล้ว..ฮ่าๆๆๆ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

..มื่อนั่นวันพระนำ สิบ่แม่นผีตะหลอกซะติน้องหลิน...555

คิดได้หลายแนวเนาะ แล้วแต่ไผ-มัน ที่แน่ๆ แล่นก่อนดีที่สุดเด้อ............

ศิลปิน นักแต่งผญา สัญลักษณ์ของ หญ้านาง
    เอื้อยหลินเห็นเป็นแสงสีนวลๆเขียวๆบ่จ้า ย้านคือผุเฒ่าว่า ธาตุเสด็จ หรือ แก้วเสด็จ จ้า ( สันนิษฐาน) อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เซียงโต่ย
    บุรีรัมย์ เขาพนมรุ้ง
    บ่มีหลักการอ้างอิงครับแต่เป็นความเชื่อส่วนโตว่าเป็นพลังงานชนิดหนึ่งที่ถูกปลดปล่อยออกมาอาจจะออกมาจากจิตวิญญานหรือแร่ธาตุที่สะสมอยู่หม่องแถวนั่นก็ได้ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    แมนแสงหยังหล่ะหน้อเอื้อยหลิน
    บุ๋มบิ๋ม งง งัง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ลุงเดฟ
    อยู่หัวไร่ปลายนา บ่แมนชะบ่ละ ทางผ่านเผิ่น เอื่อยอยู่บ้านบอกเห็นดู๋ครับ ทุกวันพระเผิ่นกะว่าบ่ต้องย้านดอก บรื๋อ..แต่ผู้ข้าไปก่อนเด้อ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ฮึ บาดนี่แม่นแสงหยังน้อ ไขปริศนาแหม่ะ คนบ้านบ้าน นักดาราศาสตร์ ฮ่า ๆ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    น่องหลินครับ...มื่อหนึ่งอ้ายเบิ่งรายการ สสวท.ช่อง 9 เขาบอกหว่าเป็นการหักเหของแสงอาทิตย์

กระทบกับก้อนเมฆ อย่างปรากฏการณ์เห็นดวงอาทิตย์ 3 หน่วยพอมๆกันทางศรีสะเกษพึ่งเป็นข่าวไปหมาดๆๆ ช่วงหน่าฮ่อน

(รึหว่าจั่งได๋ของแบบนี่ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ อ้ายหว่ากล้องเจ้าบ่ธรรมดาเด้นิ เอามาให่อ้ายใซ่วะอ้ายหว่า5566)

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

พบปะพูดคุย

จากการ(มั่ว)สันนิษฐานว่า ภาพที่เอามาให่เบิ่งนี่อาจจะเกิดจากแสงสะท้อนกับแมลงหรือฝุ่น ละอองน้ำกะได้ครับ เพราะภาพที่ถ่ายด้วยการเปิดแฟรช โอกาสติดแสงหลอนหรือแสงสะท้อนมีสูงครับ...ซั่นด่อกหวา

ถ้าบ่แม่นกะมีอยู่ 2 อย่างล่ะครับ จานบิน กับ ผีเป้า