หัวข้อ: สัญญาใต้แสงจันทร์

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

ฟังเพลงออนไลน์ สัญญาใต้แสงจันทร์

ไกค์เพลง สัญญาใต้แสงจันทร์
    คำร้อง Thedon
    ดนตรี บ่าวข้าวจี่
    ร้องไกค์ บ่าวข้าวจี่

[MUSIC]http://www.file2go.com/mrun.php?me=25s3[/MUSIC]

คืนนี้จันทร์ส่องนวลน้องหล่าเจ้าเห็นบ่

สัญญาณของคนเฝ้ารอฝากแสงจันทร์ทอส่องไปย้ำเตือน

คืนนี้ฟ้าแจ่มสัญญาอ้ายบ่ลืมเลือน

แต่น้องกลับมาแชเชือนไม่กลับมาเหมือนดั่งคำสัญญา

แสงจันทร์นวลผ่องสาดส่องอ้ายเพ้อรำพึง

ฝากส่งถึงห้วงคำนึงหากเจ้าคิดถึงให้มองฟากฟ้า

ไม่เคยส่งข่าวเจ้าไกลอ้ายห่วงหนักหนา

เขาว่าเจ้าอยู่เมืองฟ้าเสริ์ฟเหล้าในบาร์ลืมเคียวบ้านนา

Hook ก่อนเคยเคลียคลอหยอกล้อภายใต้แสงจันทร์

คืนนั้นสองใจผูกพันฝากกายเคียงฝันกับน้องแก้วตา

ตอนนี้เจ้าจากไกลลับบ่หวนคืนมา

ลืมสิ้นกลิ่นฟางบ้านนาแล้วเจ้ายังมาลืมคำสัญญา

คืนนี้จันทร์ลับดาวดับไม่เห็นแม้เงา

ท้องฟ้ามืดดูอับเฉาเหมือนใจเราแสนเศร้าอ่อนล้า

จะรอจนกว่าเดือนดาวทอแสงส่องมา

สาดแสงส่องเตือนน้องว่าคำสัญญาอ้ายยังบ่ลืม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 15-10-2010 at 07:58.

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    มวนอีกแล้วครับเพลงนี้ในอัลบั้ม เดอะสตาร์แมนบ่ครับ

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ม่วนค่ะ
    อ.ข้าวจี่ร้องม่วน... อ.thedon แต่งเก่งเน๊าะค่ะ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    เขาว่าเจ้าอยู่เมืองฟ้าเสริ์ฟเหล้าในบาร์ลืมเคียวบ้านนา
    (หม่องนี่ ต่อนเหี่ยบ่ หำบี้ หรือหูยายฝาด คือได้ยิน"ลือ" )
    :*- มักๆแนวเพลงชีวิตให้ยายฮ่องนำแหน่เด้อ บี้

ปล. บ่มีหม่องกด ขอบคุณ ยายกดหม่องนี่เด้อ บี้ ป๊าบๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuzing; 13-10-2010 at 17:48.
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    สุดยอดคับเสี่ยว

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ เชษ แฟมมิลี่แมน
    อยากจะขอบอกว่า สุดยอดจริงๆครับ อ.ทั้งสอง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    มวนค่ะ สุดยอดผลงานที่สร้างสรร

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม
    เพราะเลยครับ เพลง แม่นอารมณ์ได๋ล่ะแต่งเพลงนี่ อิอิ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ซวดๆให้ ทั้งผู้แต่งผู้ร้อง...
    วันที่ 15 นี่ มาร้องสดๆให้ฟังแนเด้อครับ นักร้องข้าวจี่แหมะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม
    แม่นงานอิหยังล่ะครับ วันที่ 15 ไปร้องไสละ....ร้องเผื่อแน่เด้อครับ