น้ำตาหล่นที่โคราช ครับพีน้อง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร

ฟังเพลงออนไลน์ น้ำตาหล่นที่โคราช ครับพีน้อง

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=jHoqh-1BqW0

อย่าให้น้ำตาไปหล่น เหมือนเพลงนี้่เลยครับ

น้ำตาหล่นที่โคราช ครับพีน้องน้ำตาหล่นที่โคราช ครับพีน้องน้ำตาหล่นที่โคราช ครับพีน้องน้ำตาหล่นที่โคราช ครับพีน้อง:l-น้ำตาหล่นที่โคราช ครับพีน้องน้ำตาหล่นที่โคราช ครับพีน้อง

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    เพลงหากินผมตั๊วนี่อ้าย ฟังยามได่กะม่วน ขอบคุณครับที่เอามาลงไว้สู่ฟัง
    กระทู้เก่าๆฟังบ่ได้แล้วครับ...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    ครับ :d:jเพระมากครับผมก้อมักหล๊ายหลาย ฮิฮิ

ม่วน :D ...............ขอบคุณมากค๊าบ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ฮ่าๆๆ คักๆ มิวสิควิดีโอแม่ะ..หึยยย มักหม่องเนินเนื้อนางนิล่ะ .. เพลงม่วนสมัยแต่กี้เนาะ พี่สาวร้องดีๆจนจำได่นำเล้านิล่ะ เกิดทันอยู่แต่ยังน้อยจ้าอ้ายหนุ่ม คิๆๆ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    เกิดบ่ทันเนาะเพลงนี่แมะ อิอิ แต่กะมักฟังขนาดครับเพลงเก่านั่น

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    น้ำตาหล่นที่โคราช ของแสนสุข แดนดำเนิน สมัยนั้นดังครับเพลงนี้

นั่งรถทัวร์ด้วยใจคะนึง
    คิดถึง.สาวเมืองย่าโม
    ทางไกล.ตั้งหลายกิโล
    ไปเมืองย่าโม.ด้วยใจรักแน่..
    ผ่านหนองแคแลเห็นหินกอง
    แสนหมอง.เหลือเกินดวงแด
    เคยปวดร้าว เพราะสาวหนองแค
    เจ้าผันแปร.พี่แพ้อยู่หินกอง
    ..โยน.ทิ้งความเศร้า
    ที่ช่องเขา.ทางเข้าปากช่อง
    หลงลมปาก.จนไม่อยากมอง
    เห็นลำตะคอง คิดถึงน้องเอวบาง
    .ผ่านสีคิ้วอำเภอสูงเนิน
    มองเผินๆ.ดังเนินเนื้อนาง
    รถทัวร์แล่น.จนถึงปลายทาง
    แม่โฉมสะอางค์
    เจ้ากำลังแต่งงาน
    ..โยน.ทิ้งความเศร้า
    ที่ช่องเขา.ทางเข้าปากช่อง
    หลงลมปาก.จนไม่อยากมอง
    เห็นลำตะคอง คิดถึงน้องเอวบาง
    .ผ่านสีคิ้วอำเภอสูงเนิน
    มองเผินๆ.ดังเนินเนื้อนาง
    รถทัวร์แล่น.จนถึงปลายทาง
    แม่โฉมสะอางค์
    เจ้ากำลังแต่งงาน

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    8

พบปะพูดคุย

ก็ยังดีที่ไปหล่นที่โคราชเนาะลุงหนุ่ม ถ้าน้ำตาหล่นที่บ้านมหานิ เป็นเรื่อง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก
    บ่แม่นนำตาเด้อ้ายหนุ่มเมืองเพชร วันนี้น้ำท่วมที่โคราชเด้คับ ลืมไปตอนน้ำท่วมเมืองเพชร เป็นยังไงบ้าง

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pui.lab
    ก็ยังดีที่ไปหล่นที่โคราชเนาะลุงหนุ่ม ถ้าน้ำตาหล่นที่บ้านมหานิ เป็นเรื่อง
    ที่บ้านมหาหล่นไปแย้ววฮ่าาา++ ไม่รู้ใครเก็บไป ได้ฮ่า+++
    แต่ยังไม่หมดนะเหลืออีก เพราะหล่นไป แค่ 2 ห้องเอง