หัวข้อ: จุดจบ..ทำให้เกิดการเริ่มต้น

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

กระพริบตา จุดจบ..ทำให้เกิดการเริ่มต้น

ถึง คนดีที่คิดถึง

เมื่อเบื่อจากการงานก็แวะเข้ามาอ่านไดอารี่ค่ะ พอล็อกอินเข้ามาก็บอกว่ามีหนึ่งข้อความ เลยเข้าไปดู เจอขอความของ มะเหมี่ยว ไปฝากไว้ใน Hi ขอบคุณมะเหมี่ยวนะคะที่แวะมาให้กำลังใจ

''จุดจบ..ทำให้เกิดการเริ่มต้น''

จุดจบทำให้เสียใจ แต่การเริ่มใหม่อาจจะทำให้เราเจอสิ่งดีที่รออยู่ใช่ไหมค่ะคนดี มันอาจเป็นทรมานมากกับการต้องจบลงกับความรักที่ไม่อาจจะเดินต่อไปได้ แต่หากแม้นว่าเราดันทุลังต่อไปมันก็อาจจะให้เราต้องเจ็บ เจ็บไม่มีวันจบสิ้น ซึ่งมันต้องใช้เวลาพอสมควร หรืออาจจะตลอดชีวิตของเราก็ได้ แต่เราจะไปเสียเวลากับคนที่ไม่รักทำไมกันน้อคนดีว่าไหม

"ความเหงา..ทำให้รักเราเข้มแข็ง"

แต่ความเหงาทำให้รักเราเข้มแข็งนี้ มองดูแล้วมันจะใช่ไหมนะ เพราะว่าความเหงา มันไม่มีความสุข ความเหงามันทำให้ห่อเหี่ยว แล้วมันจะทำให้รักเข้มแข็งได้ไงนะ หรือว่ามันเป็นการสร้างความอดทนให้กับตัวเองว่า ถ้าเรารักใครสักคนแล้ว หากมีความเหงาอาจจะทำให้ต้องมีอันต้องเลิกลากันไปแต่ถ้าเราอดทนได้ ความรักของเราจะเข้มแข็งงั้นใช่ค่ะคนดี

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง

4 พฤศจิกายน 2553

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    มีคอมเมนท์ นึง ในเว็บบล็อกพันทิพ ของผม เขาพูดได้ดีมาก เลยเอามาให้อ่านดู

"เรื่องราวบางอย่าง กับคนบางคน บางครั้ง มันก็เดินทางมาถึงจุดที่เราไม่อาจจะสานต่ออะไรได้อีก

เอาใจช่วยคะ"

โดย: บางเวลาของชีวิตเล็กๆ วันที่: 3 พฤศจิกายน 2553 เวลา:10:28:34 น.

เมื่อจบก็ต้องมีเริ่ม
    ขอเพิ่มเติมกำลังใจให้
    ไม่ว่าจะจบแบบไหน
    ขอให้ สู้สู้นะคนดี

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=pxQOBm9Kaco

Tags for this Thread