หัวข้อ: เข้า msn ไม่ได้โดนบล็อคเชิญทางนี้ครับ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง

เข้า msn ไม่ได้โดนบล็อคเชิญทางนี้ครับ

เมื่อโปรแกรมนี้ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อรองรับการคุยผ่านอินเตอร์เน็ต จนบ้างครั้งเราอาจคุยเพลินจนทางบริษัทหรือหน่วยงานเลยบล็อคไม่ให้สามารถใช้ MSN ได้ วันนี้ผมมีวิธีแก้ปัญหานี้ครับ
    1 . ให้คุณไปดาวส์โหลดโปรแกรม Hopster ที่ www.hopster.com ก่อนและติดตั้งให้เรียบร้อย
    2. หลังจากนั้นเปิดโปแกรมขึ้นมา แล้วคลิกไปที่แท็บ Proxy เสร็จแล้วให้คลิกเลือก I want to user Internet Explorer Proxy-Settings แล้วคลิกที่ OK

เข้า msn ไม่ได้โดนบล็อคเชิญทางนี้ครับ

3. ถัดมาให้คลิกที่แท็บ Application แล้วเลือกโปรแกรม MSN หรือจะเลือกโปรแกรม Chat อื่น ๆ อีกก็ได้ที่โดนบล็อค จากนั้นคลิก OK

4. เสร็จแล้วเปิดโปแกรม MSN ขึ้นมาจากนั้นคลิกที่เมนู Tools > Options

5. จะมีหน้าต่าง Options ขึ้นมาให้คุณคลิกที่แท็บ Connection และเลือกที่ I use proxy server จากนั้นก็จะมีช่อง Type: ปรากฎขึ้นมาให้คลิกเลือกคำว่า SOCKS Vertion 5 สำหรับหัวข้อ Server: ให้พิมพ์ตัวเลข 127.0.0.1 ลงไปสำหรับ Port: ให้พิมพ์ตัวเลข 1080 ลงไป แล้วคลิก OK

6. ทีนี้ก็ล๊อคอินเข้า MSN ตามปกติ ซึ่งคราวนี้ก็จะมีตัวโปแกรม Hopster เด้งขึ้นมาพร้อมกับโปแกรม MSN นั่นแสดงว่าคุณสามารถเล่น MSN ได้แล้ว

ขอยกเครดิตให้ตามลิงค์นี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ต่วง; 15-09-2010 at 14:15. เหตุผล: ลืมใส่ tage
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    อ้ายต่วงมีโปรแกรมแก้บล๊อคฟังเพลงบ่ได้บ่คับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    สงสัย ปู่โดนบล๊อก แม่นบ่จ้าอิอิ

แล้ววิธีแก้ คนอื่นบล๊อกเฮา แก้ได้บ่จ้า55+ แต่เฮาบล๊อกคนอื่นได้ บ่เป็นหยัง 55

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    กระทู้คุณภาพอีกแล้วครับท่าน..ขอบคุณที่ชี้แนะครับจารย์...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    ต้องนำไป ปลดหนี้ เอ๊ย ปลดล๊อค ฮาาา++

ของดีดีมีมาให้อีกแล้วครับทั่น

ขอบคุณมากครับผม :d:j

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    เอิ๊กๆ อ้ายต่วง บริษัทเค้าบล็อกไม่ให้ใช้ msn เค้ากะบล็อกไม่ให้ดาวน์โหลดโปรแกรมนำจ้า

แม็กกี้เข้าผ่านเว็บ www.meebo.com ค่ะ สามารถ log in ได้พร้อมๆ กันหลายโปรแกรมเลย

msn yahoo facebook aim จ้า แนะนำอีกตัวนึงนะคะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

Membership renewed สัญลักษณ์ของ ไม่สวยแต่เร้าใจ
    ถืกFirewall นี่แหล่วบล็อก แก้จังใด๋กะบ่ตก ออนผ่านเวปเอาโลดแหล่ว ถ่าเบิ่งว่าไผสิหน้ามึนกั่วกัน อิ อิ
    คนไม่มีหัวใจ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    เอิ๊กๆ อ้ายต่วง บริษัทเค้าบล็อกไม่ให้ใช้ msn เค้ากะบล็อกไม่ให้ดาวน์โหลดโปรแกรมนำจ้า

แม็กกี้เข้าผ่านเว็บ www.meebo.com ค่ะ สามารถ log in ได้พร้อมๆ กันหลายโปรแกรมเลย

msn yahoo facebook aim จ้า แนะนำอีกตัวนึงนะคะ

จ้าน้องแม็กกี้แล้วแต่ไผซิใช้วิชามารแนวได่ ฮ่า ๆ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆเด้อจ้า..แต่ว่าบ่เคยถูกบล็อกจั๊กเทื่อดอกจ้า มีแต่ถูกบล็อกหัวใจจ้า..บุ๊ยยย..ฮ่าๆๆๆๆเอิ๊กกกก หนีดอกเจ้าของกระทู้เพิ่นสิขิ๋ว..อิอิ:l-:1-

Tags for this Thread