หัวข้อ: บอกหน่อยได้ไหม

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

บอกหน่อยได้ไหม

ช่วยบอกหน่อยได้ไหม นิ เชื่อว่าหลายคนที่เคยมีความรัก มีทั่งแอบรัก ทั่งอกหัก
    ผิดหวัง
    แล้วเคยคิดบ้างไหมว่า เราก็เคยทำให้คนบ้างคน อกหัก ผิดหวัง กลับเราเหมือนกัน ในเวลานั้นเรารู้สึกอย่างไร ที่ต้องเดินออกมาจากเค้า รู้สึกอย่างไร หมดรักเค้าแล้วหรือ เห็นใจ หรือ เกียจ โกรธแค้น มีความสงสานบ้างไหม เคยคิดถึงเค้าบ้างไหม:*-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22
    เรื่องความรักเป็นสิ่งที่ยากจะเข้าใจในบางครั้ง อย่างเช่นเคยรักใครคนหนึ่ง รักมากค่ะแต่ผลคือว่าไม่ได้รับรักตอบ ถามตัวเองเหมือนกันว่าทำไมเรารักน้อยไปเหรอ เปล่าเลยไม่น้อยสักนิด กลับอีกคนที่มารักเราแต่เรากับไม่ได้รักตอบสักนิด จะให้อ้อนวอนยังไงก็รักไม่ได้เพราะไม่รักค่ะ ถึงได้เข้าใจว่า โอ้เพราะเหตุนี้ละนะที่เขาคนที่เรารักถึงไม่รักถึงแม้ว่าเราจะรักที่สุด ก็ไม่อาจเปลี่ยนใจได้ เพราะรักไม่ตรงกันเลยเป็นทุกข์ หากจะหยุดทุกข์ก็ต้องหยุดรัก

ตอนนี้ยังถามไถ่อยู่ค่่ะ เพียงแต่ไม่ได้มีความรู้สึกอะไรมากไปกว่าคนเคยรู้จัก
    ไม่ได้โกธรเกลียด ไม่ได้สงสาร ความรู้สึกคือเฉยๆ อิอิอิ
    ทั้งคนที่เคย(แอบ)รัก และคนที่เราเคยทำให้เค้าอกเดาะ ฮ่าๆๆๆ
    LET IT BE...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula
    รักอย่างที่เราเป็น รักคือการเสียสละ รักอย่าบีบคั้นหรือคาดหวังตามใจจะของ
    จงรักอย่างมีสติ จะได้ไม่ผิดหวังหรือเจ็บปวดในวันข้างหน้า ขอย้ำ รักได้
    แต่อย่าบีบคั้นหรือคาดหวัง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    หน้าตา พอป่านนี้...บ่พอสิเฮ็ดให้คนอกหักนำได้ดอกครับ.....
    มีแต่เคยถืกคนเขาหักอกเอาละบ่ว่า.....
    ...บ่เคยโกรธ บ่เคยเกียจ ลังเทื่อกะคิดฮอดคะเจ้า ยามไปไส มาไส เห็นนั่น เห็นนี่...
    บางเรื่องราว บางเหตุการณ์ที่เห็น มันคุ้นความรู้สึก เหมือนเฮาเคยเฮ็ดนำกัน....
    ด่นๆ โทรถามข่าว...แต่หลังจากปีใหม่นี้คือสิได้เลิกติดต่อแล้วหล่ะ เพราะมีคนมาดูแลเขาแล้ว....

[FM]http://www.google.co.th/embed/219764927/1d85533a[/FM]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวกบินทร์; 19-10-2010 at 23:23.

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    มุมหนึ่งของความคิดถึง คะความรักห้ามกันไม่ได้เราก็บังคับใจเราไม่ได้เหมือนกัน
    คุณหน่อย ยังดีนะคะที่ถามไถ่ยังตอบยังรู้ข่าว
    paula ใครทำได้จะไม่ทุกข์เลยนะคะ
    บ่าวกบินทร์ ความรักไม่ได้อยู่ที่หน้าตา ต้องทำใจจ้า นิ เข้าใจความรู้สึกนั้นดี ก็ปลอบใจตะของเหมือนกันจ้า

รักมากทุกข์มาก...รักน้อยๆ จะได้ทุกข์น้อยๆ จ้า สู้ๆจ้า สะใภ้อิสาน