๛ท่านใดเพลงกันตรึมช่วยมาลงด้วยนะครับ จูย ขะ เนีย ซะ เราะ ยึง๛

ใครมีเพลงกันตรึมช่วยมาลงด้วยนะครับ จูย ขะ เนีย ซะ เราะ ยึง

ใครมีเพลงกันตรึมช่วยมาลงด้วยนะครับ จูย ขะ เนีย ซะ เราะ ยึง ของผม เพลงหายหมดกำลังแสวงหาอยู่อดใจรอซักครู่

Nchon
    Guest

Re: ใครมีเพลงกันตรึมช่วยมาลงด้วยนะครับ จูย ขะ เนีย ซะ เราะ ยึง

สวัสดี ค่ะ ชาวสุรินทร์ ทุกท่าน แล้วเจอกันนะค่ะ ที่นีเลย

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน

Re: ใครมีเพลงกันตรึมช่วยมาลงด้วยนะครับ จูย ขะ เนีย ซะ เราะ ยึง

ซัวซะเด็ย บาท กันตรึมเนี่ยะ อัญขยมมึนเมียน นะ (อิ อิ อิ) เมียนแต มอลำ ตรั๊วกาเต๊ (เปี๊ยะซากำปูเจีย)

Nchon
    Guest

Re: ใครมีเพลงกันตรึมช่วยมาลงด้วยนะครับ จูย ขะ เนีย  ซะ เราะ ยึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ทิดคำศรี
    ซัวซะเด็ย บาท กันตรึมเนี่ยะ อัญขยมมึนเมียน นะ (อิ อิ อิ) เมียนแต มอลำ ตรั๊วกาเต๊ (เปี๊ยะซากำปูเจีย)

แปลให้หนูด้วยสิอยากรู้ ค้า

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน

อ๋ออ มันออกไปทางภาษาเขมรกลาง (กัมพูชา)นะท่าน แปลว่า สวัสดี ครับ กันตรึมนี่ กระผมไม่มี (อิ อิ อิ) มีแต่หมอลำ ต้องการมั๊ย (ภาษากัมพูชา)
    ถ่าบ่อถืก ท่านผู้ฮู้กรุณาทักท้วงมาแหน่เด้อครับ ฮ่าๆ ๆๆ กราบขอบพระคุณครับผม

noomkemd
    Guest

อาโย้ย นองกรุนเตอนิ

samanick
    Guest

ถึง ตา เชนเมืองช้าง เพลงกันตรึมผมมีเยอะมากแต่ไม่รู้จะโพสยัง บอกขันตอนหน่อยนะครับ

จากโกนเจาเสราะเยิงเมิงเสรน
    ทีมงานโกนประซา

ลองถาม มือพิณ น้องใหม่ นะคับ เพราะเขามีขั้นตอนให้ด้วย ยังไงผมจะพยายามทำให้ รอแป๊บหนึ่งนะท่าน

kmang_sren
    Guest

มีเยอะแยะ แต่ลงไม่เป็น

โกนแขมร์
    Guest
    เวลาลงลงได้ทีละเพลงเองหรือครับ ผมมีเยอะเลยเป็น mp3 หลายชุดเลยนะครับ สนใจติดต่อได้จะส่งทางเมล์ไปให้

Tags for this Thread