หัวข้อ: คนสำคัญของฉันคือเธอ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

กระพริบตา คนสำคัญของฉันคือเธอ

ถึง คนดีที่คิดถึง

วันนี้ท้องฟ้าสดใสค่ะ ฝนไม่ตก แต่ฝนแห่งความคิดถึงในใจยังคงหลั่งไหลไม่มีวันหยุด อิอิ ก็คนดีเป็นคนสำคัญของฉันไง ไม่ว่าจะทำอะไรก็ให้คิดถึงเสมอ คงแบบนี้ล่ะนะที่เขาเรียกว่าคนสำคัญฉันรู้ว่าฉันไม่ใช่คนสำคัญของคนดี ถามว่าน้อยใจไหม ก็น้อยใจค่ะแต่ดีใจมากกว่า ที่ฉันมีคนดีเป็นคนสำคัญของใจ คนที่ฟ้าส่งมาให้รัก ส่งมาให้ฉันได้คิดถึง ทำไมนะมาวันนี้ ความคิดถึงที่มีต่อคนดีฉันถึงทุกข์ใจจัง คงเป็นเพราะว่าไม่ได้รับการตอบรับความคิดถึงจากคนดีแน่เลย มันเหมือนกับการคิดถึงข้างเดียวมันเลยเศร้ากะมังค่ะ

วันนี้วันศุกร์แล้วค่ะ พรุ่งนี้ก็จะได้หยุดแล้วค่ะ อาทิตย์นี้มีวันหยุดหลายวัน ก็คงจะได้พักผ่อนจากการงาน แต่ใจนั้นไม่ได้พักเลยค่ะ มันยังคงทำงานของมันไปไม่มีวันหยุด คิดว่ามันคงจะหยุดเมื่อสิ้นลมหายใจโน้นค่ะ นี่ละนะที่เขาเรียกว่ารักที่ไม่สมหวัง รักที่แอบรักแอบคิดถึง ได้เพ้ออยู่ข้างเดียว โดยอีกฝ่ายหาได้รับรู้ไหม มันถึงเป็นเช่นนี้แล

คนเรานี้ก็แปลกรู้ว่าเจ็บ แล้วทำไมยังไม่หยุดการกระทำในสิ่งนั้นยังคงทำให้ตัวเองเจ็บไม่สิ้นสุด นี่เหรอที่ว่ารักตัวเอง ไม่ใช่หรอก ถ้ารักตัวเองคงไม่ทำให้ตัวเองต้องเจ็บปวดใจ มันทรมานก็รู้แต่ไม่อาจหลีกหนีไปได้ มองหาหนทางให้หลุดจากป่วงนี้มันช่างยากเย็นเสียเหลือเกิน ฉันมันช่างโง่เขลาเหลือเกินใช่ไหมคนดี ช่วยฉันทีฉันอยากหนีให้ไกล แต่ไม่รู้จะทำอย่างไร เพราะในใจฉันมีแต่เธอ

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งแห่งความคิดถึง
    22 ตุลาคม 2553

คนสำคัญของฉันคือเธอ
    คิดถึงเสมอไม่เคยลืม
    อยากอยู่ใกล้ทุกวันคืน
    จะหลับหรือตื่นคิดถึงคนดี

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=NFKopv5YLIo

Tags for this Thread