หัวข้อ: น้ำใจจากบ้านมหาดอทคอม

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ

เรื่องฮิตน่าอ่าน น้ำใจจากบ้านมหาดอทคอม

:*- ขอบคุณน้ำใจที่ พี่ ๆ บ้านมหาดอทคอมมีให้กับรุ้งนะคะ ที่ได้โทรมาตามถามข่าวคราว รุ้งหายหน้าหายตาไปไหนทำอะไรอยู่ไหนแล้วตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง อาการป่วย
    เป็นไงบ้าง และอีกหลากหลายความห่วงใยที่มีมอบให้นะคะ รุ้งป่วยค่ะ รักษาตัวอยู่จ้า
    ตอนนี้อาการดีมากแล้วหล่ะค่ะ ขอบคุณมาก ๆ นะคะ บ้านมหาแห่งนี้มีพี่น้องที่มีน้ำใจ
    คิดถึงกันเสมอ ไม่ทอดทิ้งกันเลย ขอบคุณในความหวังดีและปรารถนาดีจากพี่น้องบ้านมหาทุกกำลังแรงใจที่โทรเข้ามา ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ตอนนี้อาการป่วยของรุ้งดีขึ้นแล้วหล่ะค่ะ ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่คิดถึงรุ้ง และคิดว่ารุ้งเป็นครอบครัวเดียวกับพี่ ๆ ดีใจที่สุดเลยหล่ะค่ะ
    อ่อยังมีอีกหนึ่งข้อความที่ไม่เข้าใจ ส่งมาให้ รุ้งและกล่าวคำว่า ลาก่อน งง งง พุธ 27 ต.ค 2553-2010 14.27 น. :*- :*- :*- :l- :l- :l-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22
    แรงใจบ่ได้เห็นหน้าค่ะ สามารถส่งให้กันไม่ยากเลย ขอให้หายวันหายคืนค่ะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ
    ขอบคุณมากค่ะ คุณมุมหนึ่งของความคิดถึง ใช่แล้วหล่ะค่ะ เมื่อยามท้อและอ่อนล้า สิ่งที่สำคัญมากที่สุดคือ " กำลังใจ " เป็นสิ่งที่ไม่ได้มีราคา คางวดอะไร แต่ว่า มากด้วยความหมาย เป็นยาขนานเอกเลยเชียวหล่ะ รุ้งเองเป็นคนที่แพ้ยาง่าย ๆ หมอไม่ค่อยกล้าทำอะไรให้เลยหล่ะค่ะ เป็นการรักษาที่ลำบากพอสมควรค่ะ รุ้ง กราบขอบคุณนะคะที่ให้กำลังใจเป็นแรงใจให้ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับน้ำใจที่มีมอบให้แม้แต่จะไม่ได้เจอะเจอหน้ากันมาก่อนก้อตามที ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ สิ่ง ๆ นี้ไม่เกิดกับใครไม่รู้หรอกนะคะว่าสิ่งที่เราต้องการนะไม่ใช่เงินทอง เพียงแค่ว่า ถามถึงหรือส่งคำพูดที่ดี ๆ สุภาพ สุภาพ นี่หล่ะที่คนป่วยทุกคนต้องการมากที่สุด เพื่อเมื่อยามที่ยาเอาไม่อยู่ สิ่งที่ใช้และได้ผลมากที่สุดสำหรับคนไข้คือ
    " กำลังใจที่ได้รับจากคนรอบข้างไงคะ "

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ม๋าน่อย
    บล็อก
    2
    ขอให้ดีวันดีคืนเด้อจ้า เป็นกำลังใจให้เด้อเซาไวๆ เด้อจ้าฟ่าวมาหม่วนนำกัน

เด็กน้อยกะได้รับมิตรภาพมากมายในบ้านมหาแห่งนี้ ขอให้หายไวๆ จ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย

ให้น้องหายป่วยสุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ไวไว
    มีกำลังใจที่ดีงาม เข้มแข็ง จ้า
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    บ้านมหาคือบ้านที่อบอุ่นที่เดี่ยวที่ นิ มีและมากมายน้ำใจไมตรี และกำลังใจ
    ขอเป็นอีกกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณพี่น้องบ้านมหาทุกท่านค่ะที่มอบกำลังแรงใจให้กับรุ้ง ยังรักและคิดถึงพี่น้องทุก ๆ ท่านค่ะ
    ขอบคุณสำหรับน้ำใจไมตรีจิตที่ส่งและมอบให้นะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ