หัวข้อ: โดยสารมากับความคิดถึง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

กระพริบตา โดยสารมากับความคิดถึง

ถึง คนดีที่คิดถึง

วันนี้ฉันโดยสารมากับความคิดถึงเหมือนเดิมจ้าคนดี เที่ยงแล้วนะกินข้าวหรือยัง งานยุ่งไหม คิดถึงฉันบ้างหรือเปล่า ส่วนฉันขณะที่บันทึกไดอารี่อยู่นี้ก็กำลังกินข้าวไปด้วยจ้า มีความสุขดีค่ะ พอกินอิ่มก็ง่วงจ้า มันเหมือนกับความเคยชิน และมันก็จะเป็นเช่นนี้ไม่มีวันหยุด เหมือนกับความคิดถึงที่มีต่อคนดี บางวันก็มากมาย บางวันก็หดหาย แต่ไม่เคยเลิกคิดถึงเลย

บางครั้งคิดถึงก็มีความสุข บางครั้งคิดถึงมีทุกข์ ทำไมความคิดถึงเหมือนกันถึงไม่เหมือนนะคนดีตอบฉันได้ไหม อิอิ

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง
    28 ตุลาคม 2553

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ
    คิดถึงคนที่เรารักก้อมีความสุขอยู่แล้วหล่ะ คิดถึงวันคืนที่เราอยู่ด้วยกันมีความสุขสนุกสนานด้วยกัน
    ไม่ว่าจะเป็นทานข้าวด้วยกัน ได้คุยกันทางโทรศัพท์ หรือหลากหลายที่เราได้ทำร่วมกัน เป็นภาพความสุขที่เมื่อคิดถึงแล้วก้อมีความปิติอิ่มเอิบอยู่เสมอหล่ะ

แต่ คิดถึงแล้วเกิดทุกข์ เพราะว่า เมื่อเราต่างต้องทำหน้าที่ ต้องไกลจากกัน ความโหยหาหรือความเหงาเศร้าสร้อยมาแทนที่ ทำให้การที่เราคิดถึงเค้าเป็นความทุกข์ และความเป็นจริงเราอยู่ห่างไกลกันไงคะ ด้วยหน้าที่ความรับผิดชอบที่เราต่างคน ต้องทำหน้าที่นั้นไงหล่ะคะ เลยกลายเป็นความทุกข์เมื่อคิดถึง เพราะไม่สามารถที่จะไปหากันได้ แล้วคำตอบจะตรงใจไหมหนอนี่ อิอิ ตามความรู้สึกของรุ้งเอง

ความเยือกเย็น

โดยสารมากับกำลังใจ
    ส่งมอบให้คนดีไม่ขาดหาย
    ขอให้คนดีสุขใจกาย
    อยู่สบายทุกทีไม่มีภัย

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=BfLyyAqnJGU

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22
    ขอบคุณค่ะเด็กดื้อ ที่หยิบยื่นกำลังใจมาให้ ขอบคุณมากมาย ไม่วันจางหายจากใจ

ขอบคุณเธอเช่นกันนะคนดี
    มีแต่สิ่งที่ดีมอบให้
    ส่งมาเป็นกำลังใจ
    พร้อมห่วงใยไม่ขาดตอน

Tags for this Thread