หัวข้อ: กระทู้ที่เคยอ่านหายไปไหน

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17

คำถาม และรอคำตอบ กระทู้ที่เคยอ่านหายไปไหน

ป่วนอีกแล้วเด้อจ้า

อยากรู้...อยากรู้มาก..ว่ากระทู้ที่เราเคยอ่านเคยตอบ

เมื่อกี้ยังอยู่..แต่ตอนนี้ถูกยกไปทิ้งไว้ไหนแล้ว

กลับมาอ่านและฟังเพลงเพราะๆๆที่เจ้าของกระทู้เขาใช้ประกอบกระทู้

แต่อยู่ๆๆหาไม่เจอ..อยากรู้จังเลย..จะไปหาที่ไหนค่ะ..

หรือว่าเราตอบกระทู้ ผิดกติกาหรือป่าว...หรือมีใครยกกระทู้ไปไหน

ต๊ายแล้วต่อไปนี้เราจะกล้าตอบกระทู้ใครไหมนิ...กระทู้ที่เคยอ่านหายไปไหนกระทู้ที่เคยอ่านหายไปไหนกระทู้ที่เคยอ่านหายไปไหน

แต่อ่านข้อความที่เราพิมพ์คัดลอกไว้..ก็ไม่ได้พาดพิงถึงใครนิน๊า

หรือมีคนที่เขาอ่านแล้วอินกับข้อความมากเกินไป

คงต้องขอโทษด้วยนะค่ะหากทำอะไรไปทำให้ใครไม่สบายใจ

แต่อยากทราบจริงๆๆว่าทำไหมกระทู้ันั้นถึงหายไป..

ช่วยบอกเหตุผลด้วยได้ไหม...จะขอบพระคุณมากเลย

กระทู้ที่เคยอ่านหายไปไหน
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    จ่มอีกแล้วหมูน้อย จ่มอีกแล้ว มักจ่มแท้ อิอิอิ

ปากกะบ่แป ปานได๋ นา

หยอกเล่นซันดอกก

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวคนไกลบ้าน
    มาจอบ อ่าน เบิ่ง ซั้น ดอกหว่า

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ต้องดูนะครับว่า..ทางผู้ดูแลบอร์ดย้ายไปไว้ที่อื่น ที่เหมาะสม กับเนื้อเรื่องของกระทู้หรือเปล่า..คงไม่หายไปไหนหรอกครับ...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    กระทู้ไหนเอ่ย บอกชื่อหัวข้อกระทู้ด้วยนะครับ ไม่น่ามีใครไปลบหรอก นอกจากเจ้าหน้าที่จะย้ายตามความเหมาะสม ลองตามดูนะครับ หรือบอกชื่อกระทู้มา จะช่วยหา เพราะในบ้านมหามีเป็นพันๆกระทู้
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    บอกรายละเอียดด้วยจ้าชื่อกระทู้/ชื่อคนตั้ง ยายจะได้เดินทางออกตามหา หาเจอแล้วยายจะกลับไป ตี ก้น 2 ที อิอิ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

.ถ้ากระทู้นั้นแค่ถูกย้ายก็หาไม่ยากครับ..เข้าไปในบ้านหรือHI7 ของเจ้าของกระทู้ ดูมุมบนขวา ด้านที่มีรูปแทนตัวเอง

คลิกที่โชว์สถิติทั้งหมด

คลิกเลือกดูหัวข้อทั้งหมดที่คุณ..ตั้งขึ้น

แค่นี้เราก็เห็นกระทู้แล้วครับ แต่ถ้าถูกลบก็หาไม่เจอแน่นอน

..ไม่ทราบว่ากระทู้ที่ตามหาอ่านเป็นกระทู้ของหมูน้อยเองหรือเปล่าครับ..ที่เห็นเขียนวันนี้ก็มีกระทู้ หมาหวงก้าง ที่มีเพลงประกอบกระทู้ ถ้าหากระทู้นี้ก็ยังอยู่นะครับ
    อยู่ในหมวด บ้านมหาไดอารี่...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กำพร้าผีน้อย; 29-10-2010 at 23:06.

น้องเจนจ๋า...กระทู้ใด๋หายแจ้งอ้ายบ่าวเซียงน้อยได้เลยจ้า การนำหาถ้าย้ายกะสามารถหาได้คืออ้ายบ่าวยางตลาดเพิ่นจี้แจงหละจ้า....

ถ้าบ่ผิดกติกา บ่น่าถืกลบ แต่ถ้าตั้งผิดบอร์ดทีมงานอาจสิย้ายไปไว้บอร์ดต่างๆตามเนื้อหา+หัวข้อของกระทู้ที่ตั้งไว้

ตามที่ได้คุยกับอ้ายบ่าวคนเดิม ถ้าเป็นกระทู้ที่มีเนื้อหาแบบเดียวกัน เรื่องเดียวกัน ถ้าบ่ลบกระทู้ของสมาชิกที่ตั้งขึ้นมาทีหลัง
    ทางทีมงานให้นำหัวข้อกระทู้เหล่านั่นมารวมกันเป็นกระทู้เดียวกันเลยกะได้ เพื่อเป็นการลดพื้นที่การตั้งกระทู้ใหม่
    กฎกะมีอยู่ว่า ให้ยึดถือกระทู้ที่ตั้งก่อนเป็นกระทู้หัวข้อหลัก และกระทู้ที่ตั้งทีหลังเป็นกระทู้ตาม

ส่วนกระทู้ที่สมควรลบกะคือกระทู้ที่ตั้งขึ้นมาผิดกฎผิดระเบียบ เฮ็ดให้สมาชิกออกความคิดเห็นทำนองเว้าใส่กัน ก่อให้เกิดความวุ่นวายและแตกแยก
    และกระทู้ ที่มีภาพโชว์ แล้วภาพบ่โชว์และบ่มีคำอธิบายว่า สื่อถึงอิหยัง...บ่บรรยายอิหยังเลย
    อันนี่ลบโลด...เดี๋ยวสิหากระทู้ที่น่าลบมาให้เบิ่งเด้อจ้า ให้ว่างก่อน.... จึงแจ้งมาเพื่อทราบจ้า.....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    ชื่อกระทู้ คนสุดท้าย ....ตั้งกระทู้โดยคนสุรินทร์หรือครูเล็กจ้า

เจนแค่อยากทราบเหตุผลว่าเกิดอะไรขึ้น...ทำไมอยู่ๆๆกระทู้หายค่ะ

เจนบ่แน่ใจว่าการที่ตอบกระทู้ให้สอดคล้องตามเนื้อ ตามบทกวี บทกลอน

ที่ถูกแต่งและตั้งขึ้นมาๆๆ..ส่งผลกระทบหรือ

แค่อยากทราบเหตุ และผล ที่เกิดขึ้น...จะได้วางตัวให้ถูกในการตอบกระทู้ค่ะ
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    อืมม..
    ..ผู้ดูแลบอร์ดที่จะลบกะทู้ได้ก็มีไม่กี่คนอ่ะนะคะ และก็รวมถึงตัวคนตั้งกะทู้เองก็สามารถลบกระทู้ตัวเองได้ แต่จากที่ฟังๆ กระทู้ก็ไม่ได้ผิดกติกาใดๆ ก็ไม่น่าจะมีเหตุผลที่ผู้ดูแลคนอื่นๆจะไปลบทิ้ง (อันนี้พี่พิจารณาเองค่ะ) แต่ถ้าหากเจ้าของกระทู้เค้าลบกระทู้ของเค้าเองอันนี้ก็ย่อมเป็นสิทธิ์ของเค้าค่ะ(ในที่นี้พี่ไม่ได้ฟันธงว่าคนตั้งกระทู้ลบเองนะคะ แค่ชี้แจงตามเหตุผล) อันนี้ก็ต้องคุยกันเองอ่ะนะคะ...
    ปล. อีกทั้งยังมีเหตุผลอื่นๆเช่น เกิดข้อผิดพลาดทางเทคนิคใดๆอีกให้พิจารณาอ่ะค่ะ พี่คิดว่าคงไม่มีเรื่องผิดข้องหมองใจกันหรอกนะคะ..เพราะอาจเกิดขึ้นได้เสมอๆจากโลกอินเตอร์เนตทุกที่ค่ะ..(เป็นความคิดเห็นส่วนตัวจ้า)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sompoi; 30-10-2010 at 09:03.
    มองต่าง..อย่างปลง

Tags for this Thread