หัวข้อ: ทำไมมีเท่านี้นะ..

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ ทำไมมีเท่านี้นะ..

... นั่งคิด หลายเรื่อง มากมาย หากเขียนลงกระดาษ
    ก็คงไม่มีที่เก็บ แล้วดินสอ ปากกาคงนับแท่งไม่ได้ ...
    แต่เหลือเพียงไม่กี่ประโยค...

" รัก คิดถึง และขอโทษ "

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=4WSxq-iLMzk
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    ให้ค่ะแนนเต็มสิบจ้า เสียเพลงเสียงซอเนื้อหาเพลงดีเยี่ยม มวนขนาดจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ม๋าน่อย
    บล็อก
    2
    ซึ้งเด๊เนาะจ้า เบิ่งยามได๋กะซึ้งยามนั้น

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ครูโนช
    คนเมืองมุก เสียงหวานสะท้านจิต ไอ้ทิดเผิงคนเก่ง....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    ฟังเพลงแล้ว เหมือนกับการรื้อฟื้นความทรงจำ ที่เก็บอยู่ในกล่องความทรงจำใบเก่า ๆ ขึ้นมาอีกครั้งเลยครับ ไม่ได้ฟังเพลงนี้ ดูmv นี้มานานมากเหมือนกัน

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๛หนุ่มบ้านไกล๛; 30-10-2010 at 18:21.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

ขอบคุณทุกแรงใจครับ.

สวัสดีน้องพี่บ้านนี้ที่แสนสุข
    ได้สนุกร่วมทุกข์ร่วมหรรษา
    ด้วยรักยิ่งจากใจในศรัทธา
    ทั่วพาราทั่วแคว้นแฟนน้ำใจ...

ขอขอบคุณพี่พลคนเสียงหวาน
    คุณนิสะใภ้อิสานคนนี้ลืมไม่ได้
    ฝากขอบคุณอย่าสูญสิ้นกำลังใจ
    เจ็บป่วยไข้โรคภัยได้หายพลัน

ขอบคุณตาหวานเมืองช้างใหญ่
    บอกจากใจว่าใช่เลยคนสำคัญ
    เพราะฉันเห็นคนอื่นรู้อยู่ทั่วกัน
    เธอสร้างสรรมากมายในผลงาน

คิตตี้น้องสาวคนนี้ยังคิดถึง
    ทุกห้วงคำนึงพี่ชายคนทหาร
    ยายหนูซิงน้ำใจดีรู้มานาน
    ลูกๆหลานหลายคนไม่ลืมเลย

สาวหนองหานมิตรภาพคนหลังสุด
    อย่าได้หยุดด้วยใจจริงที่เปิดเผย
    ขอมิตรภาพที่ดีมีต่อกันอีกเช่นเคย
    ที่เฉลยไปไม่ได้คิดจะลืมเลือน...

..................................

ขอบพระคุณทุกน้ำใจในที่นี้
    คงได้มีโอกาสพบพานใหม่
    ขอบพระคุณครับจากคนไกล
    จะมาใหม่ด้วยใจที่ภักดี ...

..................................

[wma]http://www.file2go.com/mrun.php?me=163s2[/wma]

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ EMPTY ROOMS
    รักหรือแกล้งหลอก โปรดบอกฉันสักคำได้ไหม...........ซึ้งจัง

บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ อยากบอกว่ารัก....(ครับ)

... อยากกู่ร้องให้ดังว่ารักเจ้า
    ฝากขุนเขาป่าไพรให้ไปหา
    ว่าคิดถึงเจ้านั้นเกินหลับตา
    หลับดังว่ายังง่ายกว่าให้หลับใจ

รู้บ้างไหมรักหมดใจเกินให้เล่า
    จึงนำเอาคำเก่าเก่าเพื่อเล่าใหม่
    ขอคนดีคนนี้อย่าพึ่งรำคาญใจ
    คำบอกไปคือคำเก่าเลยเล่ามา

ทุกยามทุกที่ใจพี่มีแต่น้อง
    ใจคอยมองพร่ำเพ้อละเมอหา
    อยากเห็นอยากเจออยากสบตา
    รู้ไหมว่าเจ้าคือผู้บัญชาการที่หัวใจ

เห็นคำหวานพี่นี้ก็แสนปลื้ม
    ไม่เคยลืมแรงใจที่มีให้
    ขอบคุณครับขอบคุณในน้ำใจ
    ขอพรให้น้องของพี่สวัสดีเอย...