หัวข้อ: มีพบมีจาก (บ้านมหาข้าลาก่อน)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสุรินทร์เหลา

มีพบมีจาก (บ้านมหาข้าลาก่อน)

ทุกขีวิตย่อมมีความฝันย่อมมีจุดหมายปลายทางของชีวิต ไม่สามารถที่จะลิขิตอนาคตข้างหน้าได้ เพียงแค่เราเลือกที่จะปฏิบัติได้ เกือบ 1 ปี ที่มาอยู่นะจุดตรงนี้ ขอบคุณสำหรับความสุข สนุกสนาน ที่พี่พี่เพื่อนๆๆชาวบ้านมหามอบให้ รอย ยิ้ม เสียงเพลงและความจริงใจ โดยเฉพาะพี่นา ขอบคุณมากครับ สำหรับมิตรภาพดีๆๆที่พี่มีให้ ถ้ามีโอกาศได้มาจับเม้า สบตาหน้าคอม ก็จะมาอยู่นะจุดตรงนี้อีกครั้ง ขอบคุณขามป้อมดีเจประจำใจ อิอิ วันนี้ปุ้ยเปลี่ยนสายงาน เพื่อนาคตที่ดี เงินที่ดี อิอิ ยอมเสียสละความสุขเล็กน้อยตรงนี้เพื่อสิ่งดีดีในวันข้างหน้า แต่ความรู้สึกที่มีตอนนี้ ไม่อยากไปเลย อยากอยู่ตรงนี้ทุกวัน คุยกับคนดีดีที่เข้าใจเรา อิอิ แต่ยังไงใจผมกะยังอยู่กับสาวบ้านมหานะครับ อิอิ ขอบคุณสำหรับความรู้สึกดีดี ที่ผู้หญิงคนนี้มีให้ ไม่มีไรตอบแทนให้นะนอกจากคำว่าจริงใจ กับคำว่า ........... ที่ให้กันมา วันนี้หมดเวลาแล้วต้องไปทำหน้าที่ใหม่แล้ว จะคิดถึงเอ็งนะ บ้านมหา มีพบมีจาก (บ้านมหาข้าลาก่อน) จากลากัน..ด้วยน้ำใส..ไหลจากตา
    เป็นสัญญา..จะกลับมา..พบกันใหม่
    วันเวลา..แสนนาน..ที่ผ่านไป
    จดจำไว้..ในใจ..เสมอมา

เมื่อมีสุข..ไม่ชวนมัน..มันไม่ว่า
    ถึงคราทุกข์..มันถามเรา..แกอยู่ไหน
    รอแปบเดว..เด๋วฉัน..จะรีบไป
    เร่งเร็วไว..ไปหาเรา..ปลอบเศร้คลาย

เคยกอดคอ..หยอกล้อ..เคยร้องไห้
    เพื่อนห่วงใย..อยู่เคียงข้าง..กันเสมอ
    จากวันนี้..ที่ฉัน..ต้องห่างเธอ
    รู้เสมอ..ฉันและเธอ..เราเพื่อนกัน

มีพบ มีจาก
    มีพราก มีเจอ
    มีเพื่อน มีเกลอ
    มีกัน และกัน
    ถึงตัว ห่างไกล
    แต่ใจ ใกล้กัน
    คำว่า "เพื่อนนั้น"
    เก็บไว้ตลอด....กาล

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ บักขามป้อม
    บล็อก
    5

ไปแล้วอย่าไปลับเด้อจ้า

ไกลกะขอให้ไกลแต่บ้าน ฮั้วไฮ่นาสวน ไกลกะขอให้ไกลแต่มวล หมู่เฮือนกับเล้า ส่วนว่าวาจาเว้า สองคนเฮาอย่าได้ห่าง ต่างคนแม่นสิอยู่ต่างบ้าน ควมเว้าอย่าห่างกัน

มาแบบผญา อิอิ ไปแล้วอย่าไปลับเด้อจ้าอ้ายปุ้ย ช่วงนี้ เปลี่ยนงานที่แชทบ่ได้ กะอย่าหนีหายหน้าไปเด้อจ้า บ้านมหาดอทคอมของเฮา อยู่มุมได๋แจ๋ได๋ของโลกกะเข้าได้จ้า ว่าแต่มีเน็ต คันแม่นมีเวลาแว๊บได้หลังเลิกงาน หรือวันหยุด กะแวะมาทักทายพี่น้องเฮาเด้อจ้า

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    อ่านแล้วเอื้อยน้ำตาสิไหล ฮ่วยๆๆๆๆๆๆๆๆ สิไปไสนิ
    เกือบปีแล้วที่ยุบ้านมหา
    หน้ากล่องขอเพลงเอื้อยเคยจอบเบิ่งเพิ่น จีบสาว เว้ากะหมู่ฮัก สาวอิ๊ด
    ม่วนๆๆๆ อีกแบบเด้อน้องหล่า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    อือ ครับโชคดีนะครับ ...กับสายงานใหม่...ยังไงบ้านมหาก็คือบ้านมหาครับ ที่ไม่ทิ้งเราไปไหนครับ โชคดีนะครับพี่

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสุรินทร์เหลา
    พี่ชาย..

"...จะนานสักเพียงไหน..หัวใจจะไม่ท้อ

...จะยึดมั่นและเฝ้ารอ

...จะไม่ขอลืมพี่ไป

...ความรู้สึกจะคงมั่น

...จะซื่อตรง..ผูกพันธ์..ไม่หวั่นไหว

...จะไม่แบ่งปันความรักให้กับใคร

...จะเก็บหน้าใส~ใส ไว้รอ(น้องเขย)พี่ชาย ...

5555+ บ่ได้เป็นสมาชิกนำเพิน เลยเข้ามาโพสแบบใช้ชื่อสาวศีขรบ่ได้ เลยขออนุญาติใช้รหัสพี่ชายเด้อจ้า เพื่อการจากลาซึ่งไม่ใช่การลาจาก ความรู้สึกทั้งหมดที่มีผูกพันธ์กับพี่นะ ขอบคุณสำหรับมิตรภาพและความเป็นพี่ชายที่แสนดีที่มีให้ตลอดมา ไปเพื่ออนาคตและก็อย่าลืมน้องสาวคนนี้นะ
    ยังคิดถึงและเป็นห่วงพี่เสมอจ้า แล้วต่อไปใครล่ะจะคอยตักเตือนน้องเหมือนที่ผ่านมา เจ็บเมื่อไหร่ก็โทรมาละกัน น้องมีสวนใบตองและใบบัวบกเยอะ 55555+ฮิ้ววววว โชคดีทั่นพรี่

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    สาวอิ๊ด ไผสิคอย ตักเตือน (ขัด) ยามจีบผะบ่าวน้อทินิแหมะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    โชคดีเด้ออ้าย...แล้วเราจะพบกันใหม่จ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ฮ่วย...ว่าง ๆ กะเข้ามาเด้อครับ บางคนตั้งกระทู้ลาจาก แต่กะจอบมาเบิ่งอยู่ซูมื่อครับ แต่บ่ล็อกอินเข้ามาซือ ๆ อิอิ

บางเทือหน้าที่การงาน กับการเล่นมากเกินไป เข้าขั้นติดคอม เฮาสิต้องแยกแยะให้ออกครับ สิเอาอย่างผมบ่ได้ดอกครับ บ่ได้ส่างหยังครับแต่ละมื่อแต่ละเว็นกะดาย 5555

โชคดีครับ หวังว่าคงสิกลับมาเยี่ยมกันอีกครับผม

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ เชษ แฟมมิลี่แมน
    มันกะเป็นธรรมดา ครับ มีพบย่อมมีจาก บ่เป็นหยังดอกครับ ว่างๆกะค่อยเข้ามาเล่นใหม่ พี่น้องบ้านมหายังรอคอย และให้กำลังใจเสมอ แม่นบ่ อิ๊ดดดดดดดดดดดด

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ในชีวิตของคนเรา
    บทละครทุกบทละครย่อมมีบทจบ

ในบทจบของคนเรา
    มีทั้งบทเศร้า บทหวาน บทหัวเราะ บทขื่นขม

แต่การจากไปครั้งนี้ ก็ไม่อยากให้ไปลับลา

มีเวลาว่าง ก็ขอให้มีความคิดถึงกันบ้าง
    เข้ามาเยี่ยมเยียนถามข่าวถึงกัน

ก็คงพอบรรเทาความคิดถึงลงไปได้นะคะ

ขอให้การจากลาครั้งนี้จากลาด้วยดี ไม่ใช่่การลาจาก
    แต่การลาไปชั่วคราว เพื่อชีวิตที่ก้าวหน้า ดีขึ้น

เมื่อคิดถึงกัน ก็แวะเวียนมาหากันได้นะคะ

เพื่อนย่อมรักและคิดถึงเพื่อนเสมอค่ะ

อิสระ เสรี เสมอภาค