หัวข้อ: คิดถึงเธอนะ...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ

คิดถึงเธอนะ...

:l- อยากบอกว่าคิดถึงเธอมากนะ ในเวลาที่ฉันต้องการกำลังใจ
    เธอกลับหายไปจากชีวิตฉัน เป็นคำบงการของใครกันนะ อยากรู้แต่
    ไม่อยากถาม นั่นคงเป็นสิ่งที่เธอต้องการ ป่วยการที่จะตามไป
    ไถ่ถาม เพราะอาจได้คำตอบที่ไม่พึงปรารถนาก้อได้นะในเวลา
    นี้ สู้อยู่ห่าง ๆ อย่างห่วง จะดีกว่าไหม ใจเธอไม่มีฉันแล้ว มันคง
    ไม่มีประโยชน์ที่จะไปยื้อยุดฉุดให้มันกลับมาเป็นอย่างเดิมอีก เพราะ
    เท่าที่ผ่านมา ทุกเรื่อง เธอเป็นคนก่อ เธอเป็นคนเริ่มทุกอย่าง
    เธอต้องการไปจากฉันใช่ไหมหล่ะ เทียวหาเรื่องมาให้ตลอด
    ฉันว่าฉันนิ่ง และสงบมากพอแล้วนะ แต่ว่า เธอเองนั่นหล่ะที่
    เป็นตัวจุดประกายทุกเรื่อง ฉันไม่ตอบ และฉันไม่โต้ใช่ว่าฉันไม่ใส่ใจ
    แต่ฉันอยากให้เธอคิดได้ด้วยตัวเองนะเพื่อน LOVE .

มิตรภาพที่ไร้พรหมแดน ไม่ว่าวันนี้วันไหน ๆ เรายังเป็นมิตรที่ดีต่อกัน
    ไม่มีเปลี่ยนแปลง "เพื่อน" ด้วยความผูกพันธ์ แล้วที่ว่าไหนหล่ะ
    ที่บอกว่า "จะตายแทนกันได้" เมื่อเวลาที่เพื่อนคนนี้ต้องการกำลังใจ
    เธอกลับจากฉันไปโดยไม่ล่ำลา หมายความว่าอย่างไรหรือ ?
    แล้วคำพูดเหล่านั้นมันหายไปไหนร๋อ... ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอจองในใจ; 03-11-2010 at 14:31.

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ไม่เป็นไรนะ รถยนต์ยังมียางอะไหล่ ถ้าเธอเผื่อใจไว้บ้างหรือมีอะไหล่รักบ้างก็คงจะไม่ต้องเสียใจภายหลัง ไม่ได้ส่งเสริมให้เจ้าชู้นะ แต่ส่งเสริมให้มีไฟสำรอง น้ำมันสำรอง หรือไฟสำรอง เมื่อยามไฟดับเท่านั้นเอง

เมื่อใดก็ตามที่เธอต้องการกำลังใจ คิดว่าในบ้านมหาแห่งนี้มีพร้อมเสมอครับ ที่สำคัญใจเราต้องสู้ก่อนเป็นอันดับแรก กำลังใจเป็นเพียงธาตุอาหาร หรือสารอาหารที่จะส่งเสริมกำลังใจของเราที่มันอ่อนแรงให้ลุกขึ้นมาสู้ต่อเท่านั้นเอง

สารอาหารใด ๆ ก็ไร้ผล หากใจเราไม่พร้อมที่จะรับกับสารอาหารเหล่านั้น มองออกไปนอกหน้าต่าง เราจะรู้ว่า ยังมีอะไรอีกเยอะที่เรายังไม่ได้พบได้เจอครับ ...สู้ ๆ นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 03-11-2010 at 16:37.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22
    การจากลามีเหตุหลายอย่าง บางครั้งจากลาเพราะรักมาก บางครั้งจากลาเพราะทนไหว แต่สำหรับฉันแล้วสำหรับคนที่เรารักและรักเรา จะไม่มีคำว่าจากลา เมื่อยามที่เธอเศร้า ยามที่เธอท้อจะมีฉันคอยเคียงเธอเสมอจ้า

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ก็เพราะรักเธอมาก
    อยากให้เป็นดั่งคิด ...
    จากกันที่ยังรัก เจ็บปวดเป็นเรื่องธรรมดา เพียงเสียดาวเวลาที่ผ่านไป

หากคนรักกันแล้วไม่มีวันทิ้งกันไปไหนเด็กน้อยเชื่อว่าเช่นนั้น แต่บางครั้งการถอยออกมานิดหนึ่งอาจมีเหตุผลที่ไม่อาจจะบอกได้ แต่ไม่หายหนีลับ พร้อมจะกลับเมื่อคนที่รักทุกข์ใจ จ้า

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    อยากบอกว่าคิดถึงเธอมากนะ ในเวลาที่ฉันต้องการกำลังใจ
    เธอกลับหายไปจากชีวิตฉัน เป็นคำบงการของใครกันนะ อยากรู้แต่
    ไม่อยากถาม นั่นคงเป็นสิ่งที่เธอต้องการ ป่วยการที่จะตามไป
    ไถ่ถาม เพราะอาจได้คำตอบที่ไม่พึงปรารถนาก้อได้นะในเวลา
    นี้ สู้อยู่ห่าง ๆ อย่างห่วง จะดีกว่าไหม ใจเธอไม่มีฉันแล้ว มันคง
    ไม่มีประโยชน์ที่จะไปยื้อยุดฉุดให้มันกลับมาเป็นอย่างเดิมอีก เพราะ
    เท่าที่ผ่านมา ทุกเรื่อง เธอเป็นคนก่อ เธอเป็นคนเริ่มทุกอย่าง
    เธอต้องการไปจากฉันใช่ไหมหล่ะ
    ไปดีเถอะนะคนดี ฉันขอเป็นกำลังใจให้เธอเสมอ คิดถึงเธอเสมอ