หัวข้อ: สัญญาใจ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

กระพริบตา สัญญาใจ

ถึง คนดีที่คิดถึง

วันนี้งานเยอะเลยไม่ได้มาบันทึกรักถึงคนดีจ้า คนดีเที่ยงแล้วกินข้าวหรือยังค่ะ จะยุ่งงานขนาดไหนก็อย่างลืมกินข้าวเด็ดขาดค่ะ เพราะถ้าไม่กินไม่ดีนะ กินเยอะค่ะจะได้อ้วนเหมือนฉันไง อิ อิ

วันนี้หน้าจอยังว่างเปล่าไม่ใครโทรมาเลยค่ะ อยากโทรไปหาจังแต่เกรงใจค่ะ กลัวไม่ว่างรับสาย กลัวจะรบกวน ไม่รู้เหมือนกันว่าจะกลัวไปทำไมน้อ คนรักกันทำไมต้องมีคำว่ากลัว มีคำว่าเกรงใจน้อ

สัญญาใจ เป็นข้อความที่นึกได้ตอนทำงานค่ะ หากเราสัญญาอะไรไว้กับใครแล้วต้องทำให้ได้ตามสัญญาใช่ไหมค่ะ แต่สำหรับฉันผิดสัญญาบ่อยค่ะ เลยทำให้ไม่รับการเชื่อถือไปซะงั้น และคนที่รักจริงต้องมั่นในสัญญาอย่าได้ลืม

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง
    5 พฤศจิกายน 2553

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ
    สัญญาใจเป็นของคนสองคนใช่ป่าวหล่ะ
    เมื่อสัญญาไว้ต้องจำได้ซิคะ ใครหล่ะจะลืมลง
    นอกเสียจากอีกฝ่ายลืมสัญญาซะมากกว่าค่ะ
    หรือไม่ก้อมีคนใหม่ไปแล้วถึงได้ลืมสัญญา
    ที่เราเคยให้ไว้เมื่อครั้งกะโน้นนนนนนนนนนนนนน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสุรินทร์เหลา
    สัญญาก็คือสัญญาแต่สำหรับผมสัญญาแล้วทำไมเค้าถึงลืมสัญที่ให้กับผม เฮ้ยเหนื่อย แบบนี้ เค้าเรียกสัญญาคือยาพิษ

ความเยือกเย็น

สัญญาใจจากใจดวงนี้
    มอบให้คนดีไว้แทนกาย
    ถึงแม้จะไร้จุดหมาย
    ก็ไม่วายจดจำคำสัญญา

สัญญาใจ - ต้อม เรนโบว์

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/182183953/85d21735[/4SHARED]

Tags for this Thread