หัวข้อ: เราคิดถึงนายว่ะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

บ้านมหาโพสต์ เราคิดถึงนายว่ะ

ตั้งแต่นายมาอยู่กับเราตอน ป.3 เราก็ได้ทำหน้าที่ของเรา นายก็ทำหน้าที่ของนาย หลายครั้งที่นายทำให้เราไม่ชอบ เราก็ดุด่าทุบตีนายเพื่อให้นายเข้ามาอยู่ในแถวและเดินให้ตรงทาง เราอาจจะเคี่ยวเข็ญและกำจัดสิทธิของนายมากเกินไป เพราะภาพที่ปรากฎรอบ ๆ ข้างเรา รุ่นเดียวกับนายเขามีภรรยาและลูกเกือบหมดทุกคน ถ้าเป็นเช่นนั้นเราคงรับไม่ได้

เราพยุงนายมาจนจบ ม.6 ด้วยจิตสำนึกและความรับผิดชอบที่ดีของนาย วันนี้ (1 พ.ย.53) เราได้พายเรือมาส่งนายถึงฝั่งแล้ว ต่อจากนี้ไป 12 เดือนที่เราอาจไม่ได้เจอและติดต่อกับนายบ่อยนัก แต่เราสัญญาว่าเราจะมาเยี่ยมนายเมื่อถึงเวลาอันสมควร

จากนี้ไปนายจะเข้าใจเรามากขึ้นว่า ที่เราจู้จี้จุกจิกขี้บ่นกับนายตลอดระยะเวลาที่ผ่านมานั้นเพราะอะไร ที่เราห้ามและขัดขวางนายทุกวิถีทางเพราะอะไร เพราะเรามีนายเพียงคนเดียวที่เป็นทายาท เป็นคนที่จะปิดตาให้เรา ยามที่เราสิ้นลม

หลังจาก 12 เดือนผ่านไป นายจะมีอาชีพที่มั่นคง เป็นข้าราชการที่มีเกียรติมีศักดิ์ศรี เป็นที่พึ่งพิงของภรรยาและลูกของนายต่อไปในอนาคต นี่คือสิ่งที่เรามอบให้นาย และนายจะต้องทำหน้าที่นี้ต่อไป

เราคิดถึงนายว่ะ

เราคิดถึงนายว่ะ

คิดถึงนายเสมอ

จาก...เรา... คนที่นายบอกว่าขี้บ่น และน่าเบื่อที่สุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 02-11-2010 at 08:51.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    อืม.................................. สู้ๆน้องโต้ด พ่อใหญ่พล ลาวบ่น หย้อนลาวฮักเด่ 5555

ไปเยี่ยมน้องหลู่ๆเด้อใหญ่ พล

สู้และอดทนเอาเด้อจ้าน้องโต๊ด เอื้อยเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้จ้า
    อ้ายพลคือสิเหงาน้อจ้า น้องบ่อยู่จักสิจ่มให้ไผบาดนี้
    ความสุขของพ่อ-แม่คือการพายเรือส่งลูกให้ถึงฝั่งละน้อจ้า
    แพงเริ่มเข้าใจพ่อ-แม่มากขึ้นล่ะจ้า เลาคือบอกคือสอนบ่เซา
    แต่ด้วยความเฮายังเด็กน้อยเลยว่ามาจ่มดีแท้
    แล้วมื้อนี้ สิ่งที่เพิ่นบอก เพิ่นสอน แพงได้เอามาใช้สุอย่างเลยจ้า
    ขอบคุณสำหรับคำสอน ฮักสองเฒ่ามากมายเกินจะบรรยาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวทองแพง; 01-11-2010 at 21:31. เหตุผล: แก้คำผิดจ้า
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวสุ
    เป็นตาฮักเนาะจ้า เรากับนาย พะนะ คาวมฮักที่ยิ่งใหญ่บ่ต้องบรรยายหลายซาบซึ้ง

เราคิดถึงนายว่ะ ตอบกระทู้

อ่านแล้วปลื้มและภูมิใจในตัวคุณพ่อและน้องโต๊ดมากๆเลยค่ะสู้ๆนะคะน้องโต๊ดของป้านาง...:l-:l-:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม
    คิดฮอด อิพ่อ อิแม่ เด้ครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    สู้ๆๆๆเด้อบักหล่า อดทนเอาคือพ่อ...แต่ว่าอย่าดื้อคือพ่อเด้อละ 5555

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    เห็นแล้วก็คิดถึงคุณพ่อจังเลย กว่าจะรู้ว่าพ่อรักเราขนาดไหน ก็ไม่มีพ่อให้กอดแล้ว
    ขอให้น้องโต๊ด ประสบความสำเร็จไวๆ นะคะ จะได้แทนคุณพ่อแม่บ้าง
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ความเยือกเย็น

2 พ.ย. 2553

เราก็คิดถึงนายเหมือนนะ

หนึ่งคืนผ่านไปไม่รู้ว่านายนอนหลับฝันดีหรือเปล่า โทรหาก็ไม่ แปลกนะคนเราพอโทรได้ไม่โทรพอโทรไม่ได้อยากโทร อยากบอกให้รู้เราคิดถึงนายจัง อิอิอิ

แชทก็ไม่สนุกเพราะไม่มีนายมาคอยแย่ง ฮ่าๆๆๆๆๆ

วันที่ 1 พ.ย. 53 ใส่บาตรก่อนไปมอบตัวบักหล่า

รายงานตัว

ตรวจสอบหลักฐาน

ทำสัญญา

รอตรวจสอบประวัติอาชญากรรม

พิมพ์ลายนิ้วมือ

จับสลากเลือก กองร้อย

นั่งรอเจ้าหน้าที่รับขึ้นกองร้อย

หวังว่านายคงสู้สู้ อีก 6 เดือนเจอกัน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ปลื้มใจด้วยจัง นี้คือความภูมิใจที่พ่อแม่มีให้ลูก
    อ้าวละซิ คราวนี้พี่พลจะไปบ่นให้ใครฟัง ใครจะไปทิ้งขยะให้ อิอิอิ รู้ไหมเอ่ยใคร

Tags for this Thread