หัวข้อ: แรงใจที่หายไป

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

คำถาม และรอคำตอบ แรงใจที่หายไป

หายไปไหนนะ โกรธเคืองด้วยเรื่องอะไรหรือเปล่า
    คุณรู้ไหมว่าคุณเป็นหนึ่งแรงใจ ที่เข้ามาให้กำลังใจ
    คนใจสลายคนนี้ แต่ในวันนี้คุณคนนั้นทำไมต้องแอบซ่อน
    กลับมาเถอะนะคะ คนใจสลายคนนี้ยังต้องการกำลังแรงใจจากคุณ
    ถึงแม้ไม่ได้เห็นหน้า.. ไม่ได้ยินเสียง...แค่เพียงเห็นเห็นชื่อคุณมาส่งแรงใจ
    ให้ก็แสนชื่นใจ กลับมาเถอะนะคะ..นึกเสียว่าสงสารคนใจสลาย..ที่แสนเดียวดาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 08-11-2010 at 08:53. เหตุผล: แก้คำผิด

ศึกษาหาความรู้
    กำลังใจที่ให้ถ้ามีความบริสุทธิ์ใจคนที่ได้รับกำลังใจก็เหมือนได้รับน้ำทิพย์ที่ศักดิ์สิทธิ์มาเป็นยารัษาโรคถึงแม้โรคนั้นๆหมอจะรักษาไม่หายแต่กำลังใจที่เรามีให้แก่กันทุกวันโรคนั้นๆก็ไม่สามารถต่อสู้กับกำลังใจและความเข้มแข็งของตัวเรา

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    กลับมาแล้วจ้า...กลับมาส่งแรงใจ ให้คนใจสลาย........
    [FM]http://www.google.co.th/embed/59576015/22751e73[/FM]

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    แรงใจไม่ได้หายไปไหนจ้า

อยู่ทางนี้อีกแรงใจ นะคะ...........

อิสระ เสรี เสมอภาค

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ... อยากขอเป็นส่วนหนึ่งแรงใจบ้าง
    ไปถึงทางคนอยู่ไกลพอคลายเหงา
    หากทุกข์ยากขอให้หายได้บางเบา
    ขอให้เจ้าเป็นสุขใจได้ชื่นบาน ...

อย่าน้อยใจเลยยังเช่นเคยก็คนเก่า
    เห็นเจ้าเศร้าก็เกินเศร้าจนร้าวราน
    ยิ้มเข้าไว้ยิ้มสิครับคนตาหวาน
    ยิ้มนานนานคนไกลบ้าน...ไปก่อนเด้อ...(ครับ)
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ยารักษาใจที่ทำให้ นิ มีแรงและยิ้มใด้ในบ้างครั่ง
    คือกำลังแรงใจในบ้านมหานี้ บ้านนี้เป็นดั่งเพื่อนคนเดียวที่นิคุยด้วยทุกวัน
    ในยามนี้ใจที่สลายอยู่ก่อนแล้ว แต่เวลานี้บอกช้ำแสนสาหัส..
    กลับมาเถอะนะ มาช่วยเป็นกำลังใจ
    ขอบคุณพี่จูนพี่ชายที่เฝ้ามองน้องด้วยความห่วงใย
    ซึ้งน้ำใจคนสุรินทรอยู่เคียงข้างเสมอมา
    ขอบคุณบ่าวกบินทรชายที่ใจเหงาช่วยแบ่งปันความชุ่มชื่นให้หัวใจ
    ขอบคุณคุณดิษฐที่มากับคำกลอนทำให้จิตใจที่อ่อนล้ามีแรงกำลังลุกขึ้น(จะมาทิ้งไปแล้วหรือ)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ว้า...ไม่มีใครขอบคุณเราเลย น้อยใจ ไปดีกว่า อิอิ กรี๊ด ๆ ๆ ๆ

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    ว้า...ไม่มีใครขอบคุณเราเลย น้อยใจ ไปดีกว่า อิอิ กรี๊ด ๆ ๆ ๆ
    พี่ชายคนดีจะมาหนีน้องไปแล้ว แล้วน้องจะไปร้องให้..ให้ใครฟังอย่าน้อยใจหนีน้องคนนี้เลยพี่จ้าา

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22
    ในยามที่ต้องการกำลังใจ...แต่เธอคนที่ฉันรักไม่มาใส่ใจและใยดี หากเป็นแบบนี้ฉันคิดว่าเธอไม่ควรค่าแก่การที่ฉันจะรักต่อไป...