หัวข้อ: ซิต้องเฮ็ดจังใด๋....?

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวจีดส์

ซิต้องเฮ็ดจังใด๋....?

หลังจากที่ทำตามคำแนะนำของพี่น้องที่หวังดีให้คำแนะนำในการรอคอยใครซักคนแล้ว
    ผลที่ออกมามันไม่เป็นไปอย่างที่เราตั้งความหวังให้มันเป็น
    ตรงข้ามมันกลับยิ่งทำให้คิดถึงเรื่องนั้นมากกว่าเก่า แล้วจะต้องทำยังไงต่อไป
    หรือต้องปล่อยให้มันเป็นไป ให้เวลาช่วยรักษาบรรเทาสิ่งที่มันเกิดขึ้น
    บางครั้งมันก้ออาจจะเป็นแบบที่เขาว่า.....

ขอบคุณ..อ้ายบ่าวกบินทร์ ที่แนะนำให้กำคอขวดไปหา แต่หลังจากที่ลองกำคอขวดอยู่
    แถวมหาชัยแล้ว มันไม่ได้ผลครับ(มันหลับไปเลย)

และขอบคุณ น้องหล่า(BOOM69) ,แตงน้อยสองสลึง,ลาวดีน้อย,ข้าวต้มมัด,ตุ๊กตา,
    บ่าวหนุ่มบ้านใกล,ขอจองในใจ,สะใภ้อิสาน,โยเกิร์ตจัง,อ้ายคนบ้านบ้าน,สุดา และ
    ก้อทุกๆท่านที่เข้ามาอ่าน

แต่ผลปรากฎว่าผมเองเฮ็ดแล้วมันไม่ได้ผล อาจจะเป็นความอ่อนแอของผมเอง
    ก้อได้แต่คิดว่าจะต้องทำอย่างไรต่อไป หรือปล่อยให้มันเป็นอยู่ยังงี้ ให้เวลาเป็นผู้รักษา

แต่มันก้อคงยาก ขอความอนุเคราะห์จากผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำทางอื่นให้ลองมั่ง
    เผื่อว่ามันจะได้ผล ขอขอบคุณพี่น้องล่วงหน้าครับ.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวจีดส์; 08-11-2010 at 19:28.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    เวลาเป็นสิ่งสามัญธรรมดาครับ แต่มันก็เป็นสิ่งเดียวที่จะทำให้เราลืมเลือนอดีตได้ถึงแม้ไม่ทั้งหมด แต่ เจ็บน้อยลงครับ พอถึงวันนั้น มองหันหลังกลับแล้วจะรู้สึกว่า มันตลกดีครับ ..

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ตุ๊กตา
    ให้เวลาเป้นยารักษากะดี คือกันจ้า อ่อนได่แต่อย่าอ่อนแอเด้อจ้า แข็งได่แต่อย่าแข็งกระด้าง
    ชีวิตคือการต่อสู้ จ้า เป็นกำลังใจให้เสมอจ้า สู้ๆๆๆๆๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ แตงน้อยสองสลึง
    บล็อก
    1
    อ้ายบ่าวจีดส์คะ จากประสบการณ์ชีวิตแตงน้อย เป็นสาวขึ้นใหม่:l- (รอบทีทอได๋บุ)แตงน้อยกะไห้เวลานั่นแล่วคะรักษามัน แต่บาดคึดฮอดยามใด๋กะเจ็บจีดๆๆคือกันคะ เจ็บได๋กะหายได๋อ้ายเอ้ยๆๆ แต่ก่อนบ่มีเขายังอยู่ได๋ ตอนนี้บ่มีเขาอิอยู่บ่ได๋สั่นบ่น้อ สู้ๆๆอ้ายอดเอาใหญ่แล่ว

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ตัวเองก็ลูกผีลูกคนอยู่ ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร
    ยังไงก็เข้ามาเป็นอีกหนึ่งกำลังใจกับ คนที่ใจสลายจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    สู้ต่อไป...ตราบใด๋ที่ยังมีกำลังใจดีดีอยู่เช่นเดิม...ที่เคยเป็นมา

ดวงดาว The Star

เป็นความคิดเห็นส่วนตัวเด้อค่ะ
    สำหรับตัวขะน้อย คิดว่า การที่จะรอใครสักคน
    คงต้องดูโอกาส ความเป็นไปได้ที่จะสมหวังค่ะ
    ถ้าเขาไปไกลลับแล้วก็คงจะไม่รอ เพราะไม่รู้จะรอทำไม รอเพื่ออะไร?
    จมอยู่กับอดีตคนเดียว เจ็บคนเดียว
    แล้วถามตัวเองว่ามันยุติธรรมกับตัวเองหรือเปล่า?

แล้วคนที่เรารอ เค้าเห็น เค้าเจ็บปวด ไปกับเราบ้างหรือเปล่า
    ถ้าเค้าไม่เห็น ไม่รู้สึกอะไรกับความเจ็บที่เรามี
    แล้วจะมีประโยชน์อะไรที่จะรอ...

รักตัวเองให้เป็น ก่อนที่จะรักคนอื่น
    ทุกสิ่งทุกอย่างขึ้นอยู่ที่ ใจ ค่ะ
    ใจ เราคิดอะไร เราก็จะเป็นเช่นนั้น
    อย่าให้ใจตัวเอง ต้องมาทำร้ายตัวเราเอง....

ความเจ็บปวดที่คุณมี “เขา” ไม่ได้สร้างให้คุณอีก
    เพราะเขามีทางเดินของเขา ไม่ได้มีอิทธิพลอะไรกับคุณแล้ว
    ไม่ว่าจะเป็นการสร้างสุข หรือความเจ็บปวด
    ก็มีแต่ ใจ นี่แหละค่ะ ที่จะสร้างสุข หรือทุกข์ให้กับตัวเอง

ลองๆหาอะไรทำ เช่น เล่นกีฬา ที่ตนเองชอบและถนัด
    ไม่แน่อาจจะเจอสาวๆคนใหม่ ชอบอะไรเหมือนๆกัน
    ให้โอกาสตัวเอง รักตัวเอง แล้วจะเห็นคุณค่าของตัวเอง

ถ้าเรารักตัวเองได้ เราก็จะรักคนอื่น “เป็น”
    “เป็น” ในที่นี้คือรักแบบที่เรามีความสุขด้วยค่ะ...

@ยังไงเอื้อยขอให้บ่าวจีดส์มีทางออกที่เหมาะสมได้จ้า
    LET IT BE...