หัวข้อ: ปิ้งปลาขาวส่อยกับตำบักพริกเขียว

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ปิ้งปลาขาวส่อยกับตำบักพริกเขียว

เย็นนี้น้องอี๊ทไปเดินตลาด ในตลาดวันนี้มีปลาที่ชาวบ้านเอามาขาย ได้จากไปใส่ดาง(ภาคกลางเรียกมอง ใช่ไหมคะ) อิอิอิ พูดผิดพูดถูกนี่ตกลาวจ้อย
    ปลาบ้านๆไม่ได้เลี้ยงน่ากินนะคะมาดูกัน ตัวบักใหญ่
    ซื้อมาหนึ่งกิโล 40 บาทค่ะ
    ปิ้งปลาขาวส่อยกับตำบักพริกเขียว

ได้มาก็มาติดเตาถ่านนะคะ สำคัญก็ตรงนี้แหละค่ะ เตาถ่านปิ้งแล้วหอมน่ากิน
    ปิ้งได้เลยค่ะ

ปิ้งปลาได้สุกแล้ว หน้าตาก็เป็นที่น่ารับประทานอย่างนี้แหละค่ะ

พอปิ้งปลาเสร็จก็เสียบพริกเขียวใส่ไม้ลูกชิ้นแล้วนำไปหมกให้เตานั่นแหละค่ะ
    นี่่ๆๆๆพริกกับกระเทียม (อ้ายพล พระยาแล บอก555)

ตำจนได้แจ๋วบักพริกเขียวจ้า

กินกับข้าวแซบหลาย
    แต่ว่าน้องอี๊ทบ่แซบเลยจ้า กินข้าวคนเดียว เลยบ่มีไผมานั่งกินเป็นเพื่อน

มาเด้อจ้าอายพล ปิ้งปลาขาวส่อย เพิ่นว่า "ไผ๋ได้อาบน้ำพรมสิได้อยู่เกษตรสมบูรณ์ตลอดไปเด้จ้า" อิอิอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 09-11-2010 at 14:11. เหตุผล: แก้ไขคำผิดจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    แชบจ้า ของมักปลา ตำแจ่วบักพริกเขียวอีก มักคักจ้า กินกับข้าวร้อนใน้ปลา หอมๆๆ อิอิอิ หิวข้าว

ว่าจะนอนแล้ว เพิ่นเอาของแชบมาล่อน้องคักน้อจ้า55+

ศิลปิน นักแต่งผญา สัญลักษณ์ของ หญ้านาง
    เป็นตะแซบแท้จ้าเอื้อย ขอข้าวจักปั้นแหน่ ปลาปิ้งอีกโต จ้า

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

..เป็นตะแซบแท้ครับ..ให้ชิมนำแน...ก้างหลายแนกะซางเถาะ..

ถ้าใหม่ๆสดๆ เอามาฟักดีๆ ก้อยใส่มดแดงเนาะ ปรุงเสร็จแล้วกะตั้งไฟขั่วจักนอย

เพื่อสุขภาพ กินกับยอดบักกอก เข้ากันดีคัก...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ teerapat
    เห็นแล้วกะ หิวข้าวเด้ครับสาวบ้านแต้ ข้าวเหนียวฮ้อน ๆ เนาะครับจ้ำเข้าไป กัดปลาตามลงไปอีก อาหารแบบบ้านเฮากินแล้วบ่ต้องย้าน อ้วน

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ปลาขาวต้องแกงส่มใส่ใบบักขามอ่อน ซดน้ำฮ้อนๆจ้า ก้างหลายอีหลีเนาะ อิ อิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    ก้อยใส่มดแดงคือสิแซ่บเนาะ...40 จั๊กเป๊ก 555+

:l-:l- น้องเราทำกับข้าวอร่อยๆอีกแล้ว..
    งือๆๆอยากกินด้วยจังเลย ข้าวเหนียวฮ้อนๆเนาะค่ะ จ้ำเป่ะปิ้งปลาขาวส่อยกับตำบักพริกเขียวปิ้งปลาขาวส่อยกับตำบักพริกเขียว

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ขอสักถ้วยเด้อ น้องอีท.............................

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ esannot
    ขอนำจักโตแน่ปลาขาวนั่น เป็นตาแซบคักน้อ

Tags for this Thread