ถึง คนดีที่คิดถึง

วันนี้ก็ยังคิดถึงคนดีของฉันเหมือนเดิม ทำไมนะถึงต้องคิดถึงอย่างนี้ หากคิดถึงได้วันละหน่อยก็คงจะดี แต่ไม่เป็นเช่นนั้นเพราะบางวันคิดถึงมากร้องไห้ก็มี บางวันกลับลืมไม่คิดถึงเลย เพราะอะไรกันนะ ไม่เข้าใจเหมือนกันจ้า ไม่อาจจะอธิบายได้

กำลังฟังเพลงคิดฮอดวันละหน่อยอยู่ก็เลย นึกว่าต่อไปนี้จะคิดถึงคนดีวันละหน่อย ก่อนนอนนิดหนึ่ง ตื่นนอนอีกหน่อย ไม่มากนักแต่ไม่มีวันที่ไม่คิดถึงจ้า แต่ฉันไม่รู้หรอกนะว่าคนดีจะคิดถึงฉันหรือเปล่า ถ้ารู้ก็คงดีใจไม่ใช่น้อย เพราะการที่เราได้ถูกคิดถึงจากคนที่เราคิดถึง มันสุดแสนจะดีใจ มันเป็นกำลังใจอีกอย่างที่ ทำให้เรารู้สึกว่า คนที่เรารักเขามีใจตรงกับเราเช่นกัน ถึงแม้ว่าจะมีวันได้อยู่ใกล้ชิด แต่แค่ได้รู้ก็สุขใจแล้วจ้า

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง

9 พฤศจิกายน 2553