หัวข้อ: ทอดกฐินโรงพยาบาลเกษตรสมบูรณ์

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ทอดกฐินโรงพยาบาลเกษตรสมบูรณ์

วันที่ 4-5 พฤศจิกายน 2553 เป็นวันทอดกฐินของโรงพยาบาลเกษตรสมบูรณ์

น้องอี๊ทเก็บภาพบรรยากาศมาฝาก ไม่ค่อยได้ไปถ่ายรูปมัวคลุกและยุ่งอยู่ในครัว
    เพราะว่าทำอาหารไปโรงทานด้วย เมนูที่ีมี แกงบวชฟักทอง น้ำฟักทอง น้ำเต้าหู้ เฮ้อ เหนื่อยนะคะ แต่มีความสุข ได้เห็นแขกที่มา ผู้คนที่มา มาร่วมทำบุญแล้วก็ชื่นใจ จิตศรัทธาหลั่งไหลมา ยังจำคำพระอาจารย์ ว วชิรเมธีได้ เมื่อเราเห็นซองกฐินทีเกลื่อนกราดให้คิดว่ามันคือโอกาสที่เราจะได้ทำบุญ และคิดว่าคนไทยเรามีจิตใจเป็นบุญเป็นกุศล

ตอนดึกๆได้ยินเสียงฆ้องดังแล้วรู้สึกดีมากๆเลยค่ะ คนดี เป็นน้ายามหน้าโรงพยาบาลนั่นเอง ฮ่า ฮ่า

ผู้อำนวยการนายแพทย์พีระพงษ์ ชาติธรรมรักษ์ เดินชมอาหารในโรงทาน ท่านชมว่าน้องอี๊ททำฟักทองแกงบวชอร่อยค่ะ อิอิอิ

ไม่เหน็ดไม่เหนื่อยเลยเห็นคนกินแล้วมีความสุข สู้ตายค่ะ

เดินไปเยี่ยมชมสอยดาวการกุศล รางวัลใหญ่ใครๆๆก็อยากได้ (ใหญ่มาก ตู้เสื้อผ้าจากท่าผู้อำนวยการของเรา) และน้องอี๊ทก็ไปสอยได้รางวัลใหญ่ ซะด้วยสิคะ ก่อนที่จะได้รางวัลใหญ่ ยังได้สิ่งที่ต้องการอีก รูปปั้นหลวงปู่ทวด อีกรางวัลหนึ่ง กฐินปีนี้อี๊ทรู้สึกว่าโชคดีที่สุดเลยค่ะ ได้รางวัลที่ตัวเองชอบ เป็นสิริมงคลให้ชีวิตด้วย
    สาธุบุญกฐินครั้งนี้บุญกุศลที่บังเกิดจงเกิดกับบิดามารดาครูบาอาจารย์ ญาติมิตรทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวร สาธุ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    อนุโมทนาสาธุครับ เห็นแล้วกะอิ่มบุญนำครับ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    หลานอิ๊ทจ๋า ขอให้จำเริญจำเริญ นะจ๊ะ สาธุ ป้าขอ โมทนา สาธุ ด้วยเด้อจ้า เป็นตาได้บุญหลายแท้แหล่วเนาะจ้า เห็นอาหารการกินแล้ว เป็นตาแซบเนาะจ้า แม่ครัวก็มีแต่ผู้งามๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ mewcoppy
    เฮ็ดหลายๆไว้ครับบุญ ถ้าได้หลายสิมีความสุขใจเฮาครับถึงว่าเฮาสิแนมบ่อเห็นก่าตาม:l-:l-

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    อนุโมธนาสาธุนำเด้อบุญกุศลเกื้อหนุนให้มาผ้อกันเนาะครับพี่น้องบ้านมหาเฮา
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

อาหารเลี้ยงแขกที่มาทำบุญ

อาหารเลี้ยงแขกที่มาทำบุญแอบซิมก่อนน้า ปลาร้าโต๋นี้ ปลากะเดิดดั๊วะนี่
    อย่านะ อย่าคิดว่าจะไม่กล้าฉีกตัวนะคะ เห็นสวยๆอย่างนี้ ตัวเดียวไม่พอหรอก
    บ่ย่านเอ้บ่ขึ่นเลยจ้า อิอิอิ
    อาหารเลี้ยงแขกที่มาทำบุญ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ขออนุโมธนาสาธุนำเด้อครับ สาวบ้านแต้...คิดดี ทำดี ขอให้พ้อแต่สิ่งดีๆเด้อครับ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    อนุโมทนา สาธุ นำเด้อจ้าน้องหล่า เฮดบุญหลายๆเผื่อเอื้อยไก่นำแน่ เข้าวัดบ่ค่อยหลมเดวนิ ฮั่งบ่มีหมอลำ อิอิ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    อนุโมทนาสาธุ นำเด้อเอื้อย...ให้ได้บุญหลายๆเด้อจ้า

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ เชษ แฟมมิลี่แมน
    ขออนุโมทนา บุญนำเด้อครับ ขอให้สาวบ้านแต้ มีความสุข ความเจริญเด้อออออออ

Tags for this Thread