หัวข้อ: ฤดุใบไม้ร่วงมาแล้ว

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

เกาทัณฑ์ ฤดุใบไม้ร่วงมาแล้ว

วันนี้อากาศดีพอสมควรค่ะ เลยคิดว่าน่าจะออกไปดูท้องทุ่ง เดินเที่ยวตามป่าตามสวน

ดูใบไม้ร่วงดีกว่า หลังจากนั่งแชทโสตายมาหลายวัน อิอิ อีหลีค่ะ ตามืดตามัวไปหมด

แต่จะทำไงได้หล่ะคะ ในเมื่อมันติดเสียแล้ว พะนะ วันนี้จะไปที่สวน ฮิดคอด มานอร์ ค่ะ

ช่วงนี้ใบไม้กำลังเปลี่ยนสีค่ะ ต้องรีบไปก่อนที่มันจะร่วงหมด ก็จะไปแถวๆบ้านนี่หล่ะค่ะ

ไม่ไกลมาก ติดกับสวนที่ชอบไปเก็บสตรอเบอรี่เลยหล่ะค่ะ ไปเบิ่งนำกันค่ะ มา มา

ออกจากบ้านมาไม่ไกล ก็จะมีฟาร์มเลี้ยง อัลปาก้าค่ะ (Alpaca) ตัวมันสิคล้ายๆตัว ลามะ ค่ะ แต่ลามะคอจะสั้นกว่า

ฤดุใบไม้ร่วงมาแล้ว

หน่าฮักคัก อยากได้มาเลี้ยงแถ่ะ แต่ขนเพิ่นสิแพงและก่าสิมีคุณภาพกว่าขนแกะเด้อค่ะ

หน่าฮักบ่อค่ะ อิอิ

มาเดินเที่ยวสวนกันค่ะ เคยมาแต่หน่าร้อนค่ะ หน่าหนาวสิเป็นแบบไดหนอ

เป็นสวนของเนชั่นแนลทรัสท์ค่ะ เป็นสมาชิกรายปีเข่าฟรีค่ะ ถ้าบ่อแม่นสมาชิกก่าเสียเงินเข่าแต่ละครั้งเอาหล่ะค่ะ เพิ่นสิมีหลายที่หลายหม่องค่ะของเนชั่นแนลทรัสท์หนี่

แอปเปิ้ลค่ะ สีสันตาแซ่บ แต่บ่อแซ่บ อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เมษา; 27-11-2010 at 23:54. เหตุผล: แก้คำผิด

ฮิ้ววววคนหนีแชทไปเที่ยว
    งามๆจ้าพี่เมษาสีสันแห่งฤดูใบไม้ร่วง
    อั๋นโตอัลปาก้า เข้าไปใกล้มันหลายเด้อจ้า มันสิถุยน้ำลายใส่เด้จ้า
    น้ำลายมันขะเจ้าว่าเหม็นขนาดจ้า เห็นในสารคดีดอกหว่าจ้า
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ภาพถ่ายได้สวยมากจ้าน้องเม ภาพนี้อาทิตยที่แล้วหรือเป่าจ้า อาทิตยนี้ทั่งลมทั่งฝนร่วงไกล้หมดแล้ว
    เห็นมีแดดอย่างนี้พี่ก็ไม่สู้เมจ้าหนาว เมพี่ขออนุญาตินะน้องเมช่วยอธิบายความเงียบของช่วงฤดูนี้ให้
    พี่น้องบ้านมหาด้วยจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ น้องไอซ์
    ไอซ์กะว่ายุพี่เมหายไปไสบัดได๋ลักไปเที่ยวนิเองวิวมางามคักแทะพี่เมเอาแอปเปิ้ลมาฝากจักกะต่าแนจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

เกาทัณฑ์

ค่ะ ช่วงนี้อากาศเริ่มหนาวมากแล้ว ผู้คนก็ไม่ค่อยออกไปเที่ยวที่ใหนกัน นอกจากไปประเทศที่ร้อนกว่า

อย่างเช่นไปที่ประเทศไทย อิอิ หรือทางสเปน แต่สำหรับคนที่มีงบน้อย เค้าก็จะอยู่กับบ้านหล่ะค่ะ

เตรียมซื้อหาอาหารตุนใว้(แช่แข็ง)อิอิ เตรียมใว้สำหรับเวลาหิมะลง เพราะออกนอกบ้านลำบาก

สำหรับทางเกาะอังกฤษ เค้าไม่มีการเปลี่ยนล้อรถสำหรับขับลุยหิมะเหมือนทางสวิส/เยอรมัน/ประเทศในแถบยุโรป หรือ สแกนดิเนเวียค่ะ เชยเนาะเกาะ

ตามเมืองก็จะไม่คึกคักเหมือนปกติค่ะ ผู้คนจะออกนอกบ้านก็เพื่อไปทำงาน หรือช้อปปิ้งอาหาร แค่นั้นเอง

นักท่องเที่ยวก็มีมาน้อย หรือแทบจะไม่มีเลยในฤดูหนาว ก็คงจะคล้ายๆกันเกือบทุกๆประเทศที่หนาวนะคะ

แต่ช่วงนี้ยังพอมีนักท่องเที่ยวมาที่ สตาร์ทฟอร์ดอยู่ค่ะ แต่ไม่เยอะเหมือนหน้าร้อน

ไปเที่ยวกันต่อดีกว่าค่ะ ออกจากสวน จะไปต่อกันที่ มอลเวิร์นกันค่ะ ออกมานอกสวนแล้วค่ะ

ค่ะพี่นิ ภาพนี้ อาทิตย์ที่แล้วค่ะ ตอนนี้ใบไม้ร่วงหล่นใกล้จะหมดแล้วหล่ะค่ะ อิอิ

--------------------------------------------------:l----------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เมษา; 27-11-2010 at 23:55.

พบปะพูดคุย

สาวๆขาดขา ฮ่าาาาาาาาฮิ้ววววววววว :l-

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    แกะพันธุ์หยังนิน้องเมย์ มาคือหน้าดำ ขาดำ ปุ้ยบ่เคยเห็นจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

เมก่าบ่อฮู่ดอกค่ะพี่ปุ้ย บางตัวก่าดำไปหมดเด้ บางตัวก่ามีเทิงดำเทิงขาวปนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เมษา; 10-11-2010 at 05:47. เหตุผล: แก้คำผิด

วิวงามแท้จ้า เห็นแกะแล้วบ่เปนตาอยากเนื้อมันเนาะจ้า ฮ่าๆๆ (เข้าเรื่องอาหารจนได้ อิอิอิ)
    แกะทางเมกากะยังบ่เคยเห็นโตเป็นๆยุจ้า
    LET IT BE...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ลุงเดฟ
    สวยครับ สุดจะบรรยาย ขอบคุณครับผม