หัวข้อ: อยากอยู่เงียบๆ เราสองคน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

กระพริบตา อยากอยู่เงียบๆ เราสองคน

ถึง คนดีที่คิดถึง

คนดีกินอะไรหรือยังค่ะ ฉันกำลังกินอยู่ค่ะ วันนี้รู้สึกหิวเลยกินเร็วค่ะ วันนี้ทำงานไม่ค่อยได้งานสักเท่าไหร่ ต้องเดินไปเดินมา แต่ไม่ใช่ไปเดินมาได้ 5000 นะคะ

วันนี้เบื่อค่ะ ความเบื่อหน่ายบางครั้งก็หายไปโดยง่าย บางครั้งมันก็เบื่อมาราธอนค่ะ ไม่มีหายสักที มันก็ทำให้รู้หงุดหงิดมากเลยค่ะ ตอนนี้อยากไปที่ไกลๆ ห่างไกลเรื่องวุ่นวายใจ อยากใช้เวลาอยู่เงียบๆ เราสองคน จับมือกันเดินเดิน นั่งดูพระอาทิตย์ขึ้นตอนเช้า นั่งเฝ้าดูพระอาทิตย์ตก นั่งมองดาว มองจันทร์ แบบนี้มันคงจะมีความสุขนะคะ

ฝันหวานอีกแล้ว แต่เอ! ถ้าฝันตอนนี้ มันก็ต้องฝันกลางวัน ใช่ไหมคะ อิอิอิ

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง
    10 กันยายน 2553

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    โอ้ยๆๆไผเป็รคนดีของเจ้าน้อเป็ฯตาสวมรอยแท้55

ความเยือกเย็น

อยากอยู่เงียบๆเราสองคน

วันที่หมองหม่นคงจางหาย

อยากบอกว่าคิดถึงจะตาย

ทุกวันเดียวดายคิดถึงเธอ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=p9PerJJaE8k

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวกระสัง
    อยากอยู่เงียบๆเพียงเราสองคน อ่านแล้วรู้สึกเหงาๆนะครับความรู้สึกคงประมาณว่า
    อยากหยุดเวลาไว้ตรงนี้ ตรงที่มีฉันและเธอมองดูธรรมชาติที่กำลังจะผ่านสายตาไปอย่างใจที่อิ่มเอม
    เวลาที่คุณคิดถึงเขา คุณก็หลับตาแล้วให้ความรู้สึกบอกคุณว่าเขาก็กำลังคิดถึง ผมว่าความสุขเล็กๆก็จะเกิดขึ้นแล้วหละครับ ยิ้มไว้ความสุขอยู่ไม่ไกลเราหรอก

Tags for this Thread