ถึง คนดีที่คิดถึง

คนดีกินอะไรหรือยังค่ะ ฉันกำลังกินอยู่ค่ะ วันนี้รู้สึกหิวเลยกินเร็วค่ะ วันนี้ทำงานไม่ค่อยได้งานสักเท่าไหร่ ต้องเดินไปเดินมา แต่ไม่ใช่ไปเดินมาได้ 5000 นะคะ

วันนี้เบื่อค่ะ ความเบื่อหน่ายบางครั้งก็หายไปโดยง่าย บางครั้งมันก็เบื่อมาราธอนค่ะ ไม่มีหายสักที มันก็ทำให้รู้หงุดหงิดมากเลยค่ะ ตอนนี้อยากไปที่ไกลๆ ห่างไกลเรื่องวุ่นวายใจ อยากใช้เวลาอยู่เงียบๆ เราสองคน จับมือกันเดินเดิน นั่งดูพระอาทิตย์ขึ้นตอนเช้า นั่งเฝ้าดูพระอาทิตย์ตก นั่งมองดาว มองจันทร์ แบบนี้มันคงจะมีความสุขนะคะ

ฝันหวานอีกแล้ว แต่เอ! ถ้าฝันตอนนี้ มันก็ต้องฝันกลางวัน ใช่ไหมคะ อิอิอิ

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง
10 กันยายน 2553