หัวข้อ: อากาศหนาวแล้วนะ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

อากาศหนาวแล้วนะ

...วันนี้ขึ้นเวร ไม่ค่อยมีคนไข้เลย ตรวจเลือดคนไข้Admitted(คนไข้นอนรพ.)ไป 1 ราย คนไข้ER (ห้องฉุกเฉิน)1 ราย ตรวจสอบเลือดที่ขอรพจังหวัด 8 ถุง มีเวลาว่างแต่ความขี้เกียจมันมาครอบงำเหลือเกิน ไม่ทำงานส่งอาจารย์สักที เดี๋ยวก็จะเปิดเทอมแล้วนะอี๊ท ใกล้จะได้กลับไปเรียนอีกแล้ว ดีใจจังจะจบแล้ว เหลือแค่เทอมฝึกงาน อากาศข้างนอกหนาวจัง ปีนี้ลอยกระทงมอขอ คงไม่ได้ไปจ้า เพราะว่าขึ้นเวร มะเป็นไร ไปลอยคนเดียวที่ลำน้ำพรมก็ได้ ก็จะลอยความเลวร้ายสำหรับชีวิตไปให้พ้น พูดถึงเรื่องนี้แล้วรู้สึกเศร้า เหงา เกิดมาครั้งเดียวก็ผิดหวังในความรักซะแย้ว...ไม่เป็นไรหรอกนะ มองโลกในแง่ดี ชีวิตเราก็เท่านี้ จะได้ดีเพราะกำลังใจ ....
    2ทุ่มแล้ว เย้ ดีใจ ดีใจ จะได้ลงเวรแล้ว
    อากาศข้างนอกหนาว ปีนี้คงจะหนาวมากกว่าทุกปี ต้องเตรียมเสื้อกันหนาวเพื่อไปขอนแก่น อยากจะบอกพี่ๆที่มาขอนแก่นอากาศหนาวนะคะ เตรียมตัวสู้ให้พร้อม เทอมสุดท้าย เราจะฝ่าฟันอุปสรรคไปด้วยกันนะคะ วันที่เรารับปริญญาเราจะได้ภูมิใจในความสำเร็จของเรา
    คนมันว่างงานเนอะ เขียนอะไรต่อดีล่ะ
    อืม วันพรุ่งนี้ อี๊ทจะทำปลาเก๋าราดพริกให้รับประทานกันนะคะ
    อย่าลืมมาชม มาชิมฝีมืออี๊ทนะคะ ที่ในครัวได้เลยค่ะ
    ก็เพราะวันนี้ขึ้นเวร ฝากเพื่อนไปซื้อเครื่องปรุงในตลาดเรียบร้อยแล้ว ลงเวรไปก็จะเตรียมเครื่องไว้เลย พรุ่งนี้เช้า ทอดปลาจะได้ราดพริกทันที
    ไว้เจอกันที่ห้องครัวบ้านมหาของเรานะคร้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 11-11-2010 at 21:18. เหตุผล: เปลี่ยนสีค่ะ, แก้คำผิด

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ฮ่าๆๆๆ มาเป่งคนแรก รอทานปลาเก๋าราดพริก ฮ่าๆๆๆ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ปาท่องโก๋ติดกันเป็นคู่ เวลากินเขาแยกออกจากกัน ขึ้นอยู่กับว่าเขาจะทานข้างไหนก่อนดี
    ความรักก็เช่นเดียวกันน้องรัก ขึ้นอยู่กับว่าฝ่ายใดจะแยกจากเรา

กฎของคู่วันหนึ่งเราอาจโดดเดี่ยว กฎของเดี่ยวสักวันเราอาจจะมีคู่ได้

ทุกอย่างขึ้นกับช่วงชีวิตที่ถูกกำหนดไว้แล้ว ใจเย็น ๆ วันนั้นคงมาถึงจ้า

อากาศหนาวแล้วนะ

:l- น้องอิ้ท พี่เจี๊ยบเตรียมหุงข้าวไว้รอจ้ะ..
    อากาศหนาวแล้วนะ แต่ ว่าไม่เผ็ดมากนะ อิอิ...ชอบกินปลาจ้ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เขยผู้ไท
    กาฬสินธุ์ , อยุธยา
    ทางนี้เตรียมช้อนไว้ถ้าหละคับ...ราดมาเลย รับรองบ่มีเหลือ อิอิ(เสือโหยหิว)

Tags for this Thread