หัวข้อ: ฝากข่าวประชาสัมพันธ์การบริจาคโลหิต

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ฝากข่าวประชาสัมพันธ์การบริจาคโลหิต

ขอพื้นที่ประชาสัมพันธ์ "การบริจาคโลหิต" หนึ่งคนให้ หลายคนรับ เหล่ากาชาดจังหวัดชัยภูมิจะออกให้บริการรับบริจาคโลหิตในพื้นที่ อำเภอเกษตรสมบูรณ์ จังหวัดชัยภูมิ ท่านผู้จิตบริจาคโลหิตและอวัยวะ ขอเชิญร่วมกันบริจาคได้ที่ หอประชุมอำเภอเกษตรสมบูรณ์ จังหวัดชัยภูมิ เวล 9.00 น.-12.00 น. วันที่ 16 พฤศจิกายน 2553

ข้อปฏิบัติก่อนมาบริจาคโลหิต
    1.รับประทานอาหารเช้ามาให้เรียบร้อย
    2. งดการออกกำลังที่ต้องเสียเงื่อมาก
    3. งดการสูบบุหรี่ เพื่อให้เม็ดเลือดแดงมีออกซิเจนเพียงพอ งดดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ 24 ชม.ก่อนบริจาค
    4.พักผ่อนให้มากกว่า6 ชม.

พรุ่งนี้เจอกันกับน้องอี๊ทที่หอประชุมอำเภอเกาตรสมบูรณ์ เด้อจ้า จะเจาะแบบเบามือจ้า อิอิอิอิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    เฮ็ดบุญแบบนี้ เพิ่นว่าได้บุญหลายเด๋คับ แต่ว่าข่าน้อย เฮ็ดแบบได้น้อยๆไปก่อน ...เจี๋ยว

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น

ร่วมบริจาคเลือด

:l- พี่กุ้ง บริจาค มา แล้ว 24 ครั้ง จ้าน้องอี๊ท
    ถ้าใกล้กะอยากไปบริจาคนำอยู่จ้า :1- :1-

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

พี่กุ้งบริจาคประจำที่คลังเลือดกลางใช่ไหมคะ

พี่กุ้งบริจาคประจำที่คลังเลือดกลางใช่ไหมคะ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kung สาวขอนแก่น พี่กุ้งบริจาคประจำที่คลังเลือดกลางใช่ไหมคะ
    :l- พี่กุ้ง บริจาค มา แล้ว 24 ครั้ง จ้าน้องอี๊ท
    ถ้าใกล้กะอยากไปบริจาคนำอยู่จ้า :1- :1-
    พี่กุ้งบริจาคประจำที่คลังเลือดกลาง รพ.ศรีนครินทร์ ใช่ไหมคะ
    ไว้ตอนอี๊ทไปฝึกงานไปบริจาคนะคะ หลังปีใหม่เด้อ
    จะเจาะแบบเบามือนะคะ

ค่ะ น้องอี๊ทดีใจด้วยนะคะ เป็นการทำบุญที่ไม่ต้องเสียเงินแต่ได้กุศลยิ่งใหญ่จ้า
    ขอเชิญเด้อจ้า

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เอื้อยไก่เป็นโลหิตจาง ไปตรวจยามได่กะบ่ผ่านจักเทื่อเคยบริจาคตั้งแต่สมัยเรียนมัธยม เป็นกำลังใจให้ผู้ที่ยังสามารถบริจาคได้เด้อจ้า ส่อยๆกันเนาะ การบริจาคเลือดเป็นการทำบุญและเสียสละกับเพื่อนมนุษย์ที่เราสามารถทำได้ตอนมีชีวิตอยู่ค่ะ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ผมบ่เคยบริจาคเลือด แต่อยากบริจาค เพิ่นสิมีเกณฑ์การรับเลือดจั่งได๋แหน่น้อครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวคนไกลบ้าน
    น้องอี้ท บริจาค สามร้อย ซีซี แม่น บ่ิ ถ่าพยาบาลงาม สิบริจาคสุมื้อเลย เมื้อ ละซีซี

Tags for this Thread