หัวข้อ: เต้าหู้ทอดสอดใส่หมูแดงจ้า

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

เมนูอาหาร วิธีทำอาหาร เต้าหู้ทอดสอดใส่หมูแดงจ้า

เช้านี้ครัวใจสลายขอเสนอ เมนูเต้าหุู้ทอดสอดใส่หมูแดงคะ:l-
    เป็นอาหารว่างก็ดีคะ ลูกชายเห็นเมนูแล้วประหลาดใจมากคะ มานั่งลุ้นพอทำเสร็จรีบชิมแทบไม่เหลือให้แม่ แถมบอกแม่วันหน้าทำอีกนะเต้าหู้ทอดสอดใส่หมูแดงจ้าและฝากขอบคุณเว๊ปบ้านมหามาด้วยคะ...ว่าเพราะเว๊ปบ้านมหาทำให้แม่ขยันทำเมนู..อร่อยๆเต้าหู้ทอดสอดใส่หมูแดงจ้า
    มาดูคะ สูตรของครัวใจสลาย
    หมูสับ2ช้อน
    เต้าหู้อ่อนหนึ่งก้อน
    ไข่ไก่2ใบ
    ผงขนมปังป่น2ช้อน
    แป้งสาลี2ช้อน
    ซีอิ๊วขาว
    ซอสปรุงรส
    น้ำตาลทราย
    น้ำมัน
    เต้าหู้ทอดสอดใส่หมูแดงจ้า
    ผลมใส่หมูแดง นำน้ำมันตั่งกระทะไฟอ่อนๆใส่หมูสับลงไปผัด ปรุงด้วยซีอิ้วขาว ซอสปรุ่งรส
    น้ำตาลทราย ผัดให้เข้ากันชิมรสดูรสดีแล้วยกลง
    ผสมเต้าหู้บดกับแป้งสาลี
    ปั้นเต้าหู้เป็นก้อนกลมๆใส่ใส้หมูแดงปิดให้มิด แล้วนำไปชุปไข่กับผงขนมปังป่นให้ทั่วแล้วนำไปทอดให้เหลืองกรอบ
    จากนั้นนำมาหันแล้วลาดด้วยซอสปรุ่งรส จะกรอบนอกนุ่มในรสกลมกล่อมนุ่ม ทานแล้วติดใจลืมไม่ลง รสชาดยังติดลิ้นเต้าหู้ทอดสอดใส่หมูแดงจ้า เหมือนชื่อครัวใจสลาย..รักแล้วลืมไม่ได้เลยใจสลายเต้าหู้ทอดสอดใส่หมูแดงจ้าเต้าหู้ทอดสอดใส่หมูแดงจ้าเต้าหู้ทอดสอดใส่หมูแดงจ้า
    ออกมาเป็นแบบนี้ไม่สวยเท่าไร..ครั่งแรกที่ทำแต่ลูกชายบอกแม่ร่อยยยยยยมากขออีกเต้าหู้ทอดสอดใส่หมูแดงจ้า

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    เห็นแล้วกะหิวข้าวเด้เอื้อย.....เป็นตาแซบ.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ภูเบตร์
    อาหารจากครัวใจสลาย แต่ละเมนู...น่ากินทั้งนั้นเลยครับ

ขอแบบนี้จานหนึ่ง
    Delivery....

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ว้าว น่ากินจังขอ2 ชิ้นจ้าคุณนิ กินหลายย่านอวบจ้า คึ คึ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ฮือ ฮือ ไม่กินหมู

กินแต่เต้าหูได้มั้ยคะพี่นิ
    อี๊ทขอชิ้นเดียว ตอนนี้อวบระยะสุดท้ายแล้ว
    กลัวอ้วนจ้า คิคิคิฮือ ฮือ ไม่กินหมูฮือ ฮือ ไม่กินหมูฮือ ฮือ ไม่กินหมู

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    แม่ครัวคนขยันคนนี้ พักผ่อนบ้างนะครับ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    O_O น่าแซบครับ คือมาฝีมือดีแท้น้อพี่ ระวังติอวบระยะสุดท้าย คือพี่ สาวบ้านแต้ บอกเด้อครับพี่...

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bnserver
    O_O น่าแซบครับ คือมาฝีมือดีแท้น้อพี่ ระวังติอวบระยะสุดท้าย คือพี่ สาวบ้านแต้ บอกเด้อครับพี่...
    อวบซิงาม หนาวแบบนี้กอดแล้วอุ่น เด้อจ้า:l-

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาวบ้านแต้
    กินแต่เต้าหูได้มั้ยคะพี่นิ
    อี๊ทขอชิ้นเดียว ตอนนี้อวบระยะสุดท้ายแล้ว
    กลัวอ้วนจ้า คิคิคิ
    ไม่ต้องกล้วจ้า..น้องอิ๊ทเจ้ปุ้ย.เค้าเรียกว่าผู้อันจะมีจ้าราศีจับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หล่อซวดลวดขี้มูกกื้ดอืดลืดเล็มเหล
    หิวๆๆๆเปนตะแซบแท่ครับเจ๊
    เอามาผมนำแนจักจานครับ 555 ยังบ่ทันใด้กับแกล้มยุแมะครับ

Tags for this Thread