หัวข้อ: ส่งกำลังใจไปช่วยศรเพชร ศรสุพรรณกันนะครับ

Moderators สัญลักษณ์ของ บ่าวตั้ม
    บล็อก
    2

บ้านมหาโพสต์ ส่งกำลังใจไปช่วยศรเพชร ศรสุพรรณกันนะครับ

ศรเพชร ศรสุพรรณ นักร้องลูกทุ่งชื่อดัง ต้องการรับบริจาคเลือดกรุ๊ปบี เนกาทีฟ (B negative) ด่วน ที่ รพ.ศิริราช หลังล้มป่วย

เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายบุญทัน คล้ายละมั่ง หรือ ศรเพชร ศรสุพรรณ ศิลปินแห่งชาติ และ นักร้องลูกทุ่งชื่อดัง ต้องการรับบริจาคเลือดกรุ๊ปบี เนกาทีฟ (B negative) ด่วน ที่ รพ.ศิริราช หลังล้มป่วยหลังเจ็บสะโพกอย่างรุนแรง หมอตรวจพบน้ำท่วมปอดและก้อนเนื้อในกระเพาะ สำหรับผู้ที่จะบริจาค ให้แจ้งชื่อบริจาคในชื่อเดิมของศรเพชร คือ นายบุญทัน คล้ายละมั่ง

ประวัติ ศรเพชร ศรสุพรรณ

ศรเพชร ศรสุพรรณ เป็นชาวบ้านดอนตะไคร้ อำเภออู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี มีชื่อจริงว่า นายบุญทัน คล้ายละมั่ง เริ่มร้องเพลงจากการเป็นนักร้องเชียร์รำวง ของคณะดำ แดนสุพรรณ นายเลี้ยง กันชนะ เป็นผู้ชักนำเข้าวงการเพลงลูกทุ่ง ศรเพชร มีชื่อเสียงจากการร่วมงานกับนักแต่งเพลงบ้านเดียวกัน คือโผผิน พรสุพรรณ ซึ่งเป็นนักร้องเชียร์รำวงเช่นเดียวกับศรเพชร โผผินแต่งเพลงลูกทุ่งที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับชีวิตชาวนาให้ศรเพชรร้องจนประสบ ความสำเร็จในช่วง พุทธศักราช 2543-251
    เครดิตข่าว สนุกดอทคอม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้..ช่วยกันครับ ช่วยกัน ข่อยบริจาคบ่ได้ครับ เลือดข่อยบ่ดีครับ ไปไสเพิ่นกะบ่เอา

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ เชษ แฟมมิลี่แมน
    เสียดายเด้ครับ บ่ได้ส่อยจ้อย เลือดผม บ่แม่นกรุ๊ป บี ครับผม

เด็กน้อยเลือดกรุ๊ป B แต่ให้อ.ศรเพชรบ่เลย เพราะมีพาหนะนำโรคจ้า เสียดายน้อ ขอให้อ.ศรเพชรหายไวๆ จ้า ขอเป็นกำลังใจให้

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ผมกรุป บี มีแผนว่าจะไปบริจาคเลือดอยู่ด้วยช่วงนี้

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    อยากบริจาคคือกันครับแต่ว่าเลือดบ่ดีครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ขอให้กำลังใจกับ นักร้องต้นแบบที่ผมชื่นชอบอีกท่านหนึ่ง..ให้หายเร็วๆครับ

ส่งกำลังใจไปช่วยศรเพชร ศรสุพรรณกันนะครับ

ขอให้คุณ ศรเพรช ศรสุพรรณ นักร้องและครูเพลง/ศิลปินแห่งชาติ
    หายป่วยไวๆนะคะ...ธุจ้าธุจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

คำถาม และรอคำตอบ

ของเม A คือสิผสมกับเลือดเลาบ่อได้ดอกเนาะ

หายไวๆเด้อค่ะ