ไปเยี่ยมบ้านพ่อทองเจริญ ดาเหลา ตอนที่2

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ ไปเยี่ยมบ้านพ่อทองเจริญ ดาเหลา ตอนที่2

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องสมาชิกบ้านมหา.com ตลอดจนถึงผู้สนใจทั่วไปทุกท่าน
    สืบเนื่องจากกระทู้ เยี่ยมบ้านพ่อทองเจริญ ดาเหลา เมื่อหลายปีที่ผ่านมา
    แล้วผมได้บอกว่าจะนำเอาเสียงลำสดๆที่บันทึกเป็นวีดีโอมาสู่พี่น้องได้ฟังกัน
    มื้อนี้ผมได้ค้นมาจากในเครื่องพ้อพอดีครับ อิอิ
    เลยได้นำมาฝากพี่น้องทุกท่าน ทุกนามครับ แต่ว่าบ่จบดอกครับ เพราะว่า แบตฯกล้องหมดก่อน
    เอาไว้โอกาสหน้าถ้าผมได้ไปยามพ่อทองเจริญ ดาเหลาอีก ผมจะบ่ให้แบตฯหมดอีกครับ
    สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณ คุณพ่อทองเจริญ ดาเหลา และแม่บุญช่วง เด่นดวง เป็นอย่างยิ่งครับ

และเว็บบ้านมหา.comสำหรับพื้นที่ได้โพสกระทู้ในครั้งนี้ครับ

ไปเยี่ยมบ้านพ่อทองเจริญ ดาเหลา ตอนที่2

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=GewnZatKsMo
    คุณพ่อทองเจริญ ดาเหลา

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=gnwcHJsZOZU
    คุณพ่อทองเจริญ ดาเหลา (ลำสด)

**บางครั้งไฟล์ VDO อาจจะบ่เล่นครับ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

...ศิลปินที่เฒ่าพ่อเพิ่นมักตั๊วนี่ ..ทั้ง 2 ท่านเลย ทั้งคุณแม่บุญช่วง เด่นดวง

.. ขอบคุณดีเจเต็มเด้อครับ.. เทื่อลุนกะอย่าให้แบตเบิดอีกเด้อหละ..55

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    ขอบคุณ ที่นำมาให้ฟังจ้า คุณตาคุณยายเพิ่นยังแข็งแรงดีอยุ่เนาะ อ้าย

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    บล็อก
    6

อ่านข่าวออนไลน์ เพิ่มเติมครับ

เพิ่มเติมครับ
    ภาพถ่ายพ่อทองเจริญ ดาเหลา
    ภาพนี้ผมถ่ายจากกรอบรูปเลยครับ

นี่เป็นบ้านพ่อทองเจริญ ดาเหลา แม่บุญช่วง เด่นดวง
    หลังปัจจุบันครับ

นี่เป็นกระท่อมสำหรับพักผ่อน และท่องกลอนลำ แม่บุญช่วง เด่นดวง

ตอบอ้ายบ่าวยางตลาดครับ
    ถ้าผมมีโอกาสได้ไปอีก ผมจะบ่ให้แบตฯกล้องหมดอีกครับ ฮ่าๆๆ เพิ่มเติมครับ

ตอบน้องหมูหวานครับ
    ครับคุณตา คุณยายยังแข็งแรงดีครับ แต่ว่าสุขภาพคุณยายแข็งแรงกว่าครับ :*-

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    ..ตอนนี้เพิ่นยังรับงานไปลำอยู่บ้อครับ คุณแม่บุญช่วงกะคือยังได้ท่องกลอนลำยุ

บล็อก
    6

ฟังเพลงแบบ Flash Radio And Music เพิ่มเติมข้อมูลครับ ไม่หวังผลตอบแทนใดๆทั้งสิ้นครับ

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ให้เพิ่นนำเนาะครับ
    เพราะว่าผมไปถ่ายทำวีดีโอชุดนี้ เพิ่นบ่ได้คิดเงินจักบาทเลยครับ และผมยังได้รับประทานอาหารฮ่วมพานำพร้อม เอิ้นว่าไปครั้งนี้ มีตะได้กับได้ครับ

ตอบอ้ายบ่าวยางตลาดครับ ..ยังรับงานอยู่ครับ
    หากอยากว่าจ้างหมอลำทั้งสองท่านนี้ก็ขอเชิญแวะไปติดต่อได้ที่
    ชื่อหมู่บ้าน บ้านหนองแก ตำบลหนองนาคำ อำเภอเมือง จังหวัดอุดรธานีครับ
    ออกจากตัวเมืองไปทิศตะวันออกเด้อครับ หันหน้าไปทางอำเภอหนองหาน อุดรฯครับ
    ออกจากตัวเมืองไปบ่ไกล อยู่ขวามือครับ

เพิ่มเติมลิ๊งก์ ประวัติ บุญช่วง เด่นดวง

หมายเหตุ :..ข้อมูลทั้งหมดนี้บ่มีเจตนาที่จะหาผลกำไรใดๆทั้งสิ้น หากแต่เพียงอยากให้ศิลปพื้นบ้านอยู่คู่อีสานบ้านเฮาตลอดไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เต็มใจให้เธอ; 28-11-2010 at 10:26. เหตุผล: เพิ่มลิ๊งก์ประวัติแม่บุญช่วง เด่นดวง

. ถ้าสิไปปบ้านเพิ่นกะว่าสิให้ดีเจเต็มนี่แหล่วพาไปแหมะ..แฮ่ๆ..

..ปีหน้าว่าสิเฮ็ดบุญบ้านอยู่

เห็นแล้วกะคึดฮอดเฒ่าพ่อจ้าเพื่อนเต็ม...จ่อยๆใส่เสื้อยืดสีเดียวกันคัก....ย่านแม่นซื้อจาก5แยกเมืองอุดรคือกันอยู่...อิอิ

เฒ่าพ่อเคยป่วยหนักๆอยู่ช่วงหนึ่ง ได้สั่งเสียไว้ว่า คั่นพอตายไปว่าจ้างหมอลำทองเจริญกับหมอลำบุญช่วงเด้อหล่า มาให้พี่ๆน้องๆเฮาฟัง พ่อมักหลาย เด็กน้อยบ่ตีกันพร้อม พะนะ
    หามาอีกแหน่หลายๆ อยากฟัง คุณแม่บุญช่วงหมู่นั่น หามาลงให้ฟังแหน่จ้า...ขอบคุณเด้อเพื่อนเต็มเด้อ.....

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ขอบคุณหลายเด้อ อ้ายเต็ม ที่นำมาให้ฟังกัน

Tags for this Thread