หัวข้อ: แก้ปัญหาให้ผมแน...

หนุ่มจ้าวสำราญ
    Guest

แก้ปัญหาให้ผมแน...

ผมไปลง window มาใหม่ แล้วเล่น window media บ่ได้ มันบอกว่ามีปัญหาที่ driver ของ C-Media AC97 Audio device ฟังเพลงบ่ได้มาหลายมื้อแล้ว เฮ็ดจังได๋อ้าย แก้ไขให้แน...เหงามาหลาย เพ-ลา แล้วอ้าย

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

Re: แก้ปัญหาให้ผมแน...

ตามนี้เด้อครับ.... C-Media AC97 Codec Audio Rack 2.11 Driver Download
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

เป็นโน๊ตบุคหรือปล่าวครับ สงสัยอาจจะมี device สองตัว ต้องไป disable ที่ Bios ........เรื่องนี้ คุณฟ้ากับตะวันเคยเจอมาเหมือนกัน ผมได้แก้ปัญหาให้

เดี๋ยวรอเจ้าตัวมาตอบแล้วกันนะครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฟ้ากับตะวัน

Re: แก้ปัญหาให้ผมแน... กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มจ้าวสำราญ
    ผมไปลง window มาใหม่ แล้วเล่น window media บ่ได้ มันบอกว่ามีปัญหาที่ driver ของ C-Media AC97 Audio device ฟังเพลงบ่ได้มาหลายมื้อแล้ว เฮ็ดจังได๋อ้าย แก้ไขให้แน...เหงามาหลาย เพ-ลา แล้วอ้าย
    เป็น Sound Device แบบติดมากับเมนบอร์ด (Onboard) หรือ เป็น Sound card ซื้อมาติดนอกอ่าค่ะ หากเป็น Onboard แค่ติดตั้ง driver ก็สามารถฟังเพลงได้เลยค่ะ แต่หากเป็น Sound card ที่ซื้อมาติดตั้งเองนั้น ให้ไปตั้งค่าใน Bios เข้าไปทำการ Disable Sound Device ออกก่อนค่ะ แล้วจากนั้นก็ติดตั้ง Driver ให้กับ Sound card ตัวนั้นค่ะ