หัวข้อ: ไกค์เพลงคนกล้าต้องท้าฝัน

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

ฟังเพลงออนไลน์ ไกค์เพลงคนกล้าต้องท้าฝัน

บนเส้นทางเดินของความฝันของเรานั้นอาจจะเหมือนกันหรือแตกต่างกันไปตามสถานะและศักยภาพของแต่ละคนที่จะฝัน บ้างก็ฝันไว้มาก บ้างก็ฝันไว้พอดีแบบพอประมาณ หรือไม่ก็ฝันน้อยๆเผื่อพลาดตกจากฝันจะได้ไม่เจ็บมาก อิอิ

บางคนนั้นอาจจะไขว่คว้าฝันได้มาอย่างง่ายดายเพราะมีทุกอย่างเพียบพร้อมอยู่แล้ว แต่อีกหลายคนบนเส้นทางฝันก็ไม่ได้โปรยด้วยกลีบกุหลาบต้องผ่านความลำบากโดยเริ่มต้นจากศูนย์หรือติดลบ และต้องเผชิญกับอุปสรรค์ปัญหานานับประการที่คอยกระหน่ำถาโถมเข้ามาจนทำให้เกิดความท้อแท้ ในที่สุดก็ไม่อยากจะก้าวเดินต่อไป

อย่างไรก็ตามบางคนก็เดินทางฝ่าฟันเอาชนะอุปสรรค์เหล่านั้น ไปจนถึงจุดฝันความสำเร็จของตนเองที่ตั้งไว้ได้โดยเพียงลำพัง ด้วยจิตใจที่มุ่งมั่นและกล้าแกร่ง

และผมเชื่อว่าบนถนนแห่งความฝันอันยาวไกลแห่งนี้ยังมีคนที่ต้องการกำลังใจจากคนรอบข้างหรือเพื่อนร่วมทางที่พร้อมจับมือเดินเคียงข้างไปสู่จุดฝันแห่งนั้นด้วยกัน

"ถ้าเธอเริ่มท้อ...ยังมีฉันอีกคนที่จะเดินทางไปพร้อมกับเธอนะ"

ไกค์คนกล้าต้องท้าฝัน
    คำร้อง/ทำนอง thedon
    ร้องไกค์โดย อดสาฟัง อิอิ
    ดนตรี บ่าวข้าวจี่

[WMA]http://www.file2go.com/dl.php?fi=11581s1[/WMA]

ก้าวเดินตามฝันแม้มันจะยากเพียงไร
    จะอยู่สุดหล้าฟ้าไกลให้ก้าวไปจนถึงฝั่งฝัน
    ขอเพียงอย่าท้อขวากหนามแม้ทางจะตัน
    ลำบากหากใจตั้งมั่นไม่มีวันที่เราจะแพ้

คนกล้าท้าฝันเท่านั้นที่ถึงจุดหมาย
    ตรงสุดขอบฟ้าเส้นชัยอยู่ไม่ไกลหากใจแน่วแน่
    ทิ้งภาพอดีตความขมขื่นเจ็บปวดดวงแด
    เก็บเกี่ยวเอาความรักแท้ที่จริงใจรวมเป็นพลัง

***จะไกลเพียงไหนจงก้าวต่อไปให้ถึงจุดฝัน
    ยิ้มสู้ในวันร้าวรานที่เยือนผ่านบ้างบนหนทาง
    พายุกระหน่ำเฆมครึ้มดำไม่นานก็จาง
    ฟ้าสวยงดงามอีกครั้งส่องนำทางยามใจอ่อนแอ

คนที่ฝันจบแล้วพบกับความปราชัย
    ไปถึงฝั่งฝันไม่ได้ก็เพราะใจเกิดความท้อแท้
    เหนื่อยล้าสับสนต้องการสักคนเคียงข้างดูแล
    จูงมือฝ่าคลื่นลมปรวนแปรช่วยคอยเทคแคร์ให้ถึงฝั่งฝัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedon; 01-12-2010 at 18:47.

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ เชษ แฟมมิลี่แมน
    เยี่ยม ๆ ครับ อ. ฟังแล้ว ได้กำลังใจดีมากๆเลยครับ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    อืมเนื้อหาสาระดีครับ แต่คนร้องไกด์นะแมะ 555 ไกด์คักๆ ตั่วนี่แมะ
    ฟังแล้วได้กำลังใจข้นมาอีกมากมายก่ายกองเลยครับ สิถ้าฟังตอนแล้วๆ เด้อครับ

ส่งเข้าประกวดนำจัก อัลบั้มกะน้า น้ำตาขาเลาะ แมะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาวอ้วนเมืองยศ; 05-12-2010 at 07:03.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    :*- อ.บี้ ของยายฟังแล้วเรียกขวัญกำลังมาเป็นกอง ธุจ้า
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    เข้ามาฟังแล้ว ยกโป้ ให้เลยค่ะ... เยี่ยม............

อิสระ เสรี เสมอภาค

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    เป็นกำลังใจให้เด้อ ครับ

เพลงความหมายดีหลายค่ะ ฟังแล้ว ฮึบ ฮึบ สู้ๆๆ อิอิอิ
    LET IT BE...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ลุงเดฟ
    ได้ฟังแล้วครับ ม่วนๆๆ ความหมายดีครับ อาจารย์

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    เพราะจังจ้า...ต้องการนักร้องหญิงไหมจ๊ะ
    ลูกหินสิขอสมัคร อิอิ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองขอนแก่น
    มวนดีครับผม ความหมายดีครับ ซอยเป็นกำลังใจให้ เด้อ ครับ