หัวข้อ: เพราะรัก

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

เพราะรัก

ก็เพราะรักถึงได้ทำ ก็เพราะรักถึงได้หวงและห่วง
    ก็เพราะรักถึงได้ยอมเจ็บ ก็เพราะว่ารักจึงเปรียบคุณนี้นดั่งดวงใจ ก็เพราะรักจึงทุ่มเททั่งกายใจ จนไม่มีเหลือที่จะให้ใคร
    ก็เพราะรัก ถึงอย่างไรก็ยังรัก อย่างได้เกียจกันเลยนะที่ทำไปเพราะรักมาก รักอย่างไม่เคยมีให้ใครมาก่อน รักอย่างไม่เคยเตรียมใจที่จะผิดหวัง
    รู้ว่าต้องโกรธ แต่อย่าโทษกันเลยนะที่ทำแบบนี้ คุณก็ใจร้ายกับฉันเหลือเกินก็เพราะก็เพราะรักรักถึงได้ทำเข้าใจไหม เข้าใจไหม อยากบอกว่าขอโทษ แต่....
    ยังพูดไม่ออกเพราะยังเจ็บเหลือเกิน เข้าใจด้วยนะ
    เพียงแต่ความเจ็บในวันนี้ใจมันไม่อ่อนแอเหมือนวันก่อน
    v-42tq0JBAA&feature=related
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สะใภ้อิสาน; 24-12-2010 at 03:31.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ....รักตัวเองก่อนดีมั้ย....หวง และ ห่วง ตัวเองก่อนดีมั้ย......ตั้งสติให้ดีๆ ครับ.....ยังมีอะไรอีกเยอะที่เราต้องเจออีก.......ตั้งสติ...ตั้งรับ...ครับ....ให้กำลังใจเด้อ.....

อยากให้ฟังเพลงนี้จ้าสำหรับความรัก "เต็มใจให้-ศุ บุญเลี้ยง"

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=tUI0FyNOJGw&feature=related

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ
    รุ้งมาคุยเป็นเพื่อนพี่นิค่ะ ใช่ค่ะทุกอย่างที่ผ่านมาจะเป็นบทเรียนสอนให้เราได้รู้ได้เข้าใจ
    ยามนี้ต้องเข้มแข็งค่ะ เพื่ออนาคต น้ำตาหรือการท้อแท้คงไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้น ลุกมาทำ
    ตัวเองให้สดชื่นและสดใส นำสิ่งที่ผ่านมาเป็นบทเรียนสอนใจไม่ให้ต้องหลงทางเดินเข้าไป
    เจอะเจอความเจ็บปวดนั้นอีกนะคะ พี่นิ สู้ ๆ ค่ะ ไม่มีอะไรสายเกินที่จะเริ่มต้นใหม่ เพื่อชีวิต
    เราที่ดีกว่าเดิมค่ะ รุ้งเป็นกำลังใจให้ค่ะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    นิจ๋า..เข้มแข็งไว้ อย่ายอมแพ้กับแค่เพียงฝุ่นเล็กๆที่เข้าตา อาจจะเจ็บและปวดบ้าง แต่เชื่อว่าในไม่ช้าความเจ็บนั้นคงต้องหายดีสักวัน..สู้ๆนะค่ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ
    อยากให้ฟังเพลงนี้จ้าสำหรับความรัก "เต็มใจให้-ศุ บุญเลี้ยง"

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=tUI0FyNOJGw&feature=related
    เพลงนี่มะเหมี่ยวร้องฟังเองสุมื่อจ้า สู้ สู้ นะจ๊ะเป็นกำลังใจให้จ้า ''เวลารัก กับเวลาที่หมดรัก ''คนคนเดิมก้อไม่เหมือนเดิม....ไม่ใช่มีแต่เราค่ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ภูเบตร์
    คุณมะเหมี่ยว พูดได้น่าฟังมากครับ นิ
    ''เวลารัก กับเวลาที่หมดรัก ''คนคนเดิมก้อไม่เหมือนเดิม...

เป็นกำลังใจให้ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มห้วยสีทน
    ว่างๆ มานั่งร้องไห้ ให้น้ำตา มันล้างตา แล้วตาจะใสแจ๋ว (ไม่บอดอีกแล้ว)