หัวข้อ: ร่วมทำบุญทำหนังสือแจก เป็นธรรมทาน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ไก่โต้ง

ร่วมทำบุญทำหนังสือแจก เป็นธรรมทาน

อยากชวนพี่น้องบ้านมหามาทำบุญนำกันครับ กะได้มีโอกาศร่วมทำบุญนำเพิ่นเนาะครับ ทำหนังสือแจกวัดต่างๆในตำบลครับ เพือ่เป็นธรรมทานครับ ในครั้งนี้ครับได้ 100 เล่ม แต่กะมีผู้ขอมาหลายครับ กะเลยสิเฮ็ดแจกอีกครับ แต่ครั้งนี้บ่ฮู้ว่าสิได้จักเล่มครับ เพราะว่ากำลังรวบรวมผู้บริจาคครับ บ้านมหาเฮามีไผอยากได้แน่น้อครับ แจกเป็นธรรมทานครับ หนังสือทุกเล่น ฝีมือไก่โต้งเองครับ ปริ้นจนเครื่องปริ้นสิฮ้าง ฮ้างกะซ่อมใหม่กะได้เนาะครับ บ่คือคนดอกซ่อมบ่ได้

ด้านหน้าเล่มครับ
    ร่วมทำบุญทำหนังสือแจก เป็นธรรมทาน

ด้านหลังเล่มครับ

เตรียมหนังสือ จัดส่งครับ

ขอลงชื่อผู้บริจาคแน่เด้อครับผิดบ่น้อ ขอยกย่อบุญกุศลให้ผู้บริจาคในครั้งนี้ครับ

ได้ทำบุญนำเพิ่นกะสุขใจหลายเด้ครับ ถึงบ่หลายกะภูมิใจในสิ่งที่ทำครับ ผู้บริจาคอันนี้ทำเป็นครอบครัวครับ หาชือไก่โต้งเอาเด้อ ฮ่าๆ
    เนตช้าคักครับ กว่าจะโหลดขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่โต้ง; 28-09-2010 at 17:06.

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    สาธุ สาธุ อนุโมทามิ ให้ทานความรู้เป็นทานอันยิ่งใหญ่บ่แพ้บริจาคเลือดเลยค่ะ

Moderators สัญลักษณ์ของ บ่าวตั้ม
    บล็อก
    2
    บริจาคต้องทำยังไงครับ อยากเฮ็ดบุญนำยุครับ บอกแน่เด้อ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

ความเยือกเย็น

อ้าวพิมพ์เรียบร้อยแล้วตี่ เพิ่นขอบริจาคตะเหิงหล่ะ คือบ่อได้ข่าว

เอ๋า..อยากบริจาคเงินค่าพิมพ์นำก่าบ่อได้ตั้วส่ะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ไก่โต้ง
    srt: บริจาคต้องทำยังไงครับ อยากเฮ็ดบุญนำยุครับ บอกแน่เด้อ

kaitong: หนังสือชุดนี้เฮ็ดเสร็จแล้ว แต่สิมีรอบต่อไปอยู่ครับเพราะว่ามีคนขอมาหลาย

เมษา:อ้าวพิมพ์เรียบร้อยแล้วตี่ เพิ่นขอบริจาคตะเหิงหล่ะ คือบ่อได้ข่าว
    เอ๋า..อยากบริจาคเงินค่าพิมพ์นำก่าบ่อได้ตั้วส่ะ

kaitong: เสร็จแล้วครับ กำลังส่ง ว่าสิเฮ้ดอีกอยู่ครับแต่บ่ทันได้พร้อมครับ

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    อยากเฮ็ดยุจ้า เล่มละจักบาท สิเอาไปแจกยุวัด ทางอุดรแหมะค่ะ

บ่แพงดอกครับเล่มละ ยี่สิบบาทได้แต่ค่าหมึก ว่าเจ้าของเฮ็ดเป็นเลยเฮ็ดเป็นทานนำเพิ่นครับ
    ว่างบุญข้าวสาก กะชื้อเสื้อขาวจำศิลให้ผู้เฒ่า ยี่สิบตัว แจกผู้เฒ่าบ่มีงบหลายได้แจกแต่ไทบ้านเจ้าของ
    แต่กะดีใจหล้าย หลาย ที่ได้เฮ็ดได้ทำครับ กลับบ้านเทียไดอยากเข้าวัดโลด หือใจอยากบวชแล้วบุ ผมว่า
    ผมได้เว็บฟรีมาเลยหัดเฮ็ดเว็บไว้ครับเกี่ยวกับหมู่บ้านครับ ข้อมูลหลายอย่างกะจากบ้านมหานี้ละครับ แต่ที่แน่ๆ คือบอกบุญ
    ผู้อย่างร่วมสร้างครับ เว็บหมู่บ้านครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่โต้ง; 28-09-2010 at 18:04.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    อาวๆๆ คือบ่ลงรายละเอียดกว่านี้แน่จ้า งบท่อได๋ประมาณนี้
    เพราะข้าวต้มมัดกะอยากเฮ็ดคือกันจ้า อยากแจกหนังสือสวดมนต์
    จัก 100 เล่มให้วัดบ้านจะของจ้า ทางอุดรดินอุดมสมบูรณ์ พุ้นหล่ะค่ะ
    เล่มละจักบาท ติดต่อชื้อนำไผ๋ หม่องได๋ จั่งได๋

ขอโทษที่ตอบช้าเพราะว่าไปสัมนามาครับ หนังสือเล่มนี้บ่ม่ขายครับทำเพื่อแจกเป็นธรรมทานครับ
    หนังสือเล่นนี้ มีอยู่ทั้งหมด 20 หน้าร่วมทั้งปกครับ หนังสือเล่มนี้สอน การดับทุกข์ สิเฮ็ดจังได๋ การมีสุขสิเฮ็ดจังได๋ และยังทำนายเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้นในแต่ละปีครับ ให้เฮารับรู้ ในหนังสือเล่นนี้กะมีหลายเรื่องราวที่อธิบายเรื่องราวต่างๆให้เรารับรู้ อ่านเองครับถึงจะได้รุ้เรื่องรางต่างๆ ในการทำหนังสือเล่นนี้เคยไปถามร้านที่ทำกันครับเขาเอาเล่มละ 20 บาท แต่ผมปริ้นด้วยเครืองปริ้นของผมไม่ถึง 20 บาท แต่ถ้าผมจะทำแจก พี่น้องบ้านมหา ทุกคนผมคงไม่มีปัญญาส่ง แต่ใครอยากได้ก็ติดต่อทางผมแล้วค่อยคุยกันครับ แค่ส่งเล่มเดียวให้พี่น้องกะทำแจกเป็นธรรมทานให้ทุกคนได้ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นา ดอกจาน
    เอาเบอร์โทรไว่ให่แนะจ้า จะได่ติดต่ออยากเอาไปแจกพี่น้อง ทางบ้านยุจ้าบ่ไกลกันดอกบานย่ากะยุบ้านโคกใหญ่ บ้านหัวนาคำ พี่น้องขะน้อยหลายยุจ้า