หัวข้อ: ไผว่าโลกไซเบอร์บ่มีความจริงใจ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ วารินบอย

ไผว่าโลกไซเบอร์บ่มีความจริงใจ

มีเรื่องราวมากมายเกิดขึ้นในสังคมออนไลน์ มีทั้งดีและร้ายมีทั้งได้และเสีย ซ้ำร้ายหนักเข้าบางคน เสีย ทั้ง เมียและสามี เพราะความลุ่มหลง จนแยกไม่ออกสิ่งใหนคือโลกแห่งความจริงที่เราเป็นอยู่ สิ่งใหนคือภาพลวงตาที่พาให้เราตกหลุมพราง ผมก็เป็นอีกหนึ่งคนที่เกือบ เป็นเหยื่อของมัน แต่ก็แทบไม่เชื่อว่าจะมีสิ่งดีๆ ในโลกไซเบอร์แห่งนี้ที่เรียกว่าความจริงใจ ยื่นมือมาฉุดผมขึ้นมาได้ เขาเป็นทั้งพี่ที่คอยให้คำปรึกษา เป็นทั้งเพื่อนที่มีแต่ความเฮฮา เป็นเหมือนผ้าซับน้ำตาเวลาท้อใจ ขอบคุณเว็บบ้านมหาที่ทำให้ผมรู้จักเขา ทำให้เรามองโลกออนไลน์ในมุมที่กว้างขึ้น เราเคยพูดกันเสมอว่าชาติก่อนเราคงเป็นพี่น้องกันจริงๆๆ ชาตินี้จึงได้เจอกัน ทั้งที่ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกันมาก่อน เพราะเว็บดีๆๆ นี้เองทำให้เราได้เจอกัน หากพี่ได้อ่านกะทู้นี้ ขอให้รู้ไว้ นี้คือความในใจที่น้องคนนี้เก็บไว้ตลอดมา ขอบคุณและขอบคุณ:*- บอยวาริน โลกไซเบอร์ไม่ได้เลยร้ายเสมอ หากรู้จักเลือกในสิ่งที่ดี หลีกหนีสิ่งที่เลว:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย วารินบอย; 11-12-2010 at 15:20.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองพล
    ครับน้องสำหรับอ้ายคนนี้ มีแต่ความจริงใจให้น้องเสมอ ไม่เคยหลอกใครมีแต่ความจริงใจให้น้องอ้ายตลอดไป เล่นเป๋นเล่นน้องต้องแยกแยะให้ได้ จำไว้คำเดียวว่า เราต้องมีความจริงใจในเรื่องนั้น แล้วทุกอย่าจะสำเร็จน้อง ขออย่าเดียวนะ อย่าตอแหล ตัวนี้ละสำคัญ สำหรับอ้ายมีน้องในใจเสมอจำไว้

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    อืม อันนี้กะแล้วแต่เอาดอกคับ เฮามอบความจริงใจไห่ไป เฮากะสิได้ความจริงใจนะละกลับมา

เฮากะไยกันแล้ว ยากยุดอกสิไห่มาถืกตั๋วถืกต้มนะ แฮงพี่น้องในบ้านมหานี่แล้ว บ่มีดอก18มงกุฎ

เพราะมันเอามาสวมบ่ได้ มันติดหัวพญานาค ฮ่าๆๆๆๆๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    โอ้ยยยย...หนอ ฝนหลวงน้อง เอื้อยอ่านมาจนฮอดข้อความน้อง
    18 มงกุฏใส่บ่ได้ ย้อนติดหัวพญานาค..วาติ 55555555+ ขอหัวกว้างๆกะน๊า
    บ้านมหา ก็คือบ้านหลังใหญ่พี่น้องหลากหลาย มีเรื่องราวมากมายให้เรียนรู้
    ตัวเราต้องหนักแน่น มั่นคง แยกแยะ...ยามม่วนเราม่วน..สิ่งนี้แม่นแท้
    ชีวิตในโลกความเป็นจริงยังดำเนินต่อไป ด้วยใจที่รักกัน
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ เชษ แฟมมิลี่แมน
    แม่น ครับ ถูกต้องที่สุด เพราะมีคนเคยบอกกับผมว่า คุยกันในโลกไซเบอร์ หาความจริงใจยาก

เพราะเขา บ่เคยมอบความจริงใจนั่น ให้ไผ กะคิดแต่ว่า คนที่คุยนำ สิหลอกลวง ไปต่างๆนาๆ

**ขอยืนยัน นอนยัน ครับ** สำหรับผม มีแต่ความจริงใจให้คนที่คุยนำเสมอ

ความจริงใจ มันบ่จำเป็นที่จะต้องพ้อกันดอก

* ดั่งคำที่ว่า* คนที่รู้หน้า กลับบ่รู้ใจ แต่คนที่รู้ใจ กลับบ่ได้พ้อหน้า (พี่น้อง ว่าคือผมบ่ครับ)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    จ้า เป็นหยังดอกถ้าเฮามอบแต่ความจริงใจให้เขา แล้วบ่ได้หรือผลที่ได้รับตอบแทนมาคือน้ำตา

แต่กะบ่เป็นหยังดอกเฮาทำดีแล้วจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ mewcoppy
    ลุงบอยเกือบตกหลุมออนไลด์พะนะ เอ่อผมเห็นด้วยเด้อครับ ขนาดโตเป็นๆของใผยังบ่อเคยเห็น มืิ่อๆเอาแต่ก้มหน้าก้มตาเฮ็ดงาน แต่พอเข้ามาเล่นในบ้านมหาแล้วรู้สึกสบายใจขึ้น ผมกะขอบคุณบ้านมหาอีกเทียนึงครับเอ้าลุงบอย:b-b:b-bฉลอง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ครูคอมจำเป็น
    ขอนแก่น&จันทบุรี
    อย่าว่าแต่โลกไซเบอร์เลยครับ ในสังคมที่รอบข้างโตเฮาในปัจจุบัน ผมว่าบ่ได้มีความแตกต่างกันปานได๋ดอก ขึ้นอยู่กับจิตสำนึกของคนเฮาต่างหากละผมว่า ถ้าจิตสำนึกอยู่ฝ่ายดีหรือบ่ดี (ขอใช้คำว่าบ่ดีเด้อครับ เพราะรู้สึกมันน่าฟังกว่าคำอื่นๆ) ต่อให้ไปอยู่ในสถานะภาพหรือสถานะการแบบได๋ ผลสุดท้ายย่อมแสดงตัวตนที่แท้จริงออกมาบ่มื่อได๋กะมื่อนึงครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    แม่นยุจ้า แต่สำหรับมะเหมี่ยวแล้ว มีความจริงใจให้กับทุกคนเด้อจ้า :l- :*- แล้วกะขอบคุณบ้านมหาหลายๆๆๆจ้า ที่ให้มะเหมี่ยวได่มารู้จักเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่น่ารักจ้า เบิ่งแยง ฮักแพงกันจ้า :1- :1- :*-