หัวข้อ: สุขสันต์วันครบรอบ 3 ปี เด็กน้อยเป็นสมาชิกบ้านมหาจ้า

ความเยือกเย็น สุขสันต์วันครบรอบ 3 ปี เด็กน้อยเป็นสมาชิกบ้านมหาจ้า

สุขสันต์วันครบรอบ 3 ปี เด็กน้อยเป็นสมาชิกบ้านมหาจ้า

สุขสันต์วันครบรอบ 3 ปี เด็กน้อยเป็นสมาชิกบ้านมหาจ้า

วันที่ 22 ธันวาคม 2550 เด็กน้อยเซ็นสัญญารักกับการเป็นสมาชิกบ้านมหา บ้านหลังนี้ บ้านที่มีความสุข บ้านที่ให้กำลังใจ บ้านที่เป็นที่พักพิงยามเหนื่อย ยามท้อ ตลอดเวลา 3 ปี เด็กน้อยได้ตักตวงความสุข ไม่เคยหมดเลยจ้า มีทั้งมิตรภาพเพิ่มขึ้นไม่หยุดยั้ง ภาพทุกภาพที่ผ่านตา ที่ได้ผ่านการบรรทึกไว้ทั้งเทคโนโลยี กับสองตา หนึ่งสมอง และสองหู ได้บันทึกเรื่องราวความประจำใจต่างๆ และก็ได้เอาความประทับมาจดบันทึกไว้เมื่อเวลาไป และถ่ายทอดเป็นตัวหนังสือ เป็นภาพที่ประทับใจบ่มีมื้อลืมจ้า เบิ่งรูปไปก็ยิ้ม บางรู้ก็พลันน้ำตาริน เหตุการณ์ต่างๆ ก็ย้อนกลับมาให้คิดถึงเมื่อดูภาพ มีความสุขจ้า

ขอบคุณอ้ายบ่าวคนเดิมที่สร้างสรรเว็บดีดี เว็บของคนอีสานที่เข้ามายามใด๋กะอุ่นใจ คือกับอยู่บ้านเฮา คนไกลบ้านใจมันเหงา ได้บ้านมหาพักพิง สุดแสนวิเศษจ้า...และขอบคุณพี่น้องทุกคนที่เข้ามาเป็นแรงใจให้ในทุกยามที่ต้องการ บ่ทิ้งให้เดียวดายจ้า...ขอบคุณที่ยังรักจ้า...จุ๊บๆๆๆ

เด็กน้อยน่ารัก

22 ธันวาคม 2553

เวลา 00.40 น.

ภาพในอดีตจนถึงปัจจุบัน .... บางส่วนจ้า

งานพาแลง 1

งานพาแลง 2

งานพาแลง 3

งานเฮ็ดบุญหาอีพ่อ 100วัน พี่น้องคุ้มสามเสน ไปซอยงานจ้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 22-12-2010 at 06:16.

ความเยือกเย็น

ได้พ้อพี่น้องจ้า

พี่น้อง คุ้มสามเสน และฅนฮักบ้าน

พ่อครัว น้องทิดรสมักม่วน แห่งฅนฮักบ้านจ้า

น้องน้ำ

ร่วมงานครบ 1 ปี ฅนฮักบ้าน เมื่อวันที่ 31 กรกฏาคม 253

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 22-12-2010 at 06:13.

ได้พ้อพี่น้องจ้า

อ้ายบ่าวคนเดิมและลูกหินมายามตอนเข้าห้องอัดเสียง ศิลปินบ้านมหาจ้า

น้องอี๊ท สาวบ้านแต้มายาม

พ้อพี่เจน (หมูน้อย) ที่เชียงรายจ้า

ผุ้เฮ็ดกระเป๋ามาฝากในงานพาแลงที่ 3 จ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 22-12-2010 at 06:14.

ความเยือกเย็น

ร่วมกันเฮ็ดบุญกับพี่น้องบ้านมหาจ้า สาธุ

ดีเจปุ้ย จากสหัฐอเมริกาจ้า

แมงสะดิ้ง จากสวีเดน

สะใภ้อิสาน จากอังกฤษ

น้องทองแพงมายาม จากเบลเยี่ยม

ป้านาง สาวหนองหาน - สกลนคร จากเยอรมัน

เมษา จากอังกฤษ และสาวแหล่โสตาย จากสหรัฐอเมริกา

ดีเจส่มป่อย จากญี่ปุ่นจ้า

ป้าลำซิ่งมาจากประเทศอังกฤษ

สาวส่าเมืองอุดรมายาม จากสหรัฐอเมริกาจ้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 23-12-2010 at 08:02.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ฮ่าๆๆๆ ให้มีความสุขครับเอื้อย อยู่คู่ชาวบ้านมหาของเฮา สร้างสรรผลงานให้ น้องๆ ม่วนๆๆๆครับ:*-:*-:*-

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    เบ่งภาพที่เอามาลง ทำให้คิดฮอดดีเจเด็กน้อยหลายๆเด้อ
    ส่วนท่านอื่นๆก็คิดฮอดรองลงมาจ้า อิ อิ

สุขสันต์วันครบรอบสามปีในการเฝ้าบ้านมหาเนาะ
    สู้ๆ อยู่กันไปจนแก่ จนเฒ่าเนาะค่ะ เป็นกำลังใจให้เสมอ

:l-:l-:l-

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 22-12-2010 at 11:21.
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ตอนแรกผมอาจจะยังไม่เข้าใจว่า การที่เราได้ทำอะไรแล้วมีความสุขนั้นมันเป็นเช่นไร

เมื่อผมได้มาสัมผัสเว็บบ้านมหาดอทคอม ผมจึงรู้ว่า สิ่งที่ทำให้ผมอยู่ในเว็บบ้านมหาได้นาน นอกจากคอนเซ็บของเว็บแล้ว สมาชิกบ้านมหาของพวกเรา มีส่วนที่ทำให้ผมอยู่ที่นี่ได้นานครับ

ความรักความผูกพัน ความจริงใจ เป็นสิ่งที่หาได้ยากในโลกของความเป็นจริง แต่ผมก็สามารถค้นพบได้ในโลกไซเบอร์แห่งนี้ครับ

และในโอกาสครบรอบ 3 ปี ของการเข้าเป็นสมาชิกของดีเจเด็กน้อยที่รัก ผมก็ขอให้มีความสุขกับการเล่นเว็บแห่งนี้ และรู้จักการแบ่งเวลาพักผ่อนบ้างนะครับ ด้วยความรักและห่วงใยนะครับ

ส่วนการเดินสายเป็นหน้าที่ของผมครับ ผมจะทำหน้าที่นี้เองครับ เพราะถ้าเราเดินสายทั้งสองคน ก็คงจะไม่มีใครเฝ้าบ้านครับ อีกอย่างผมกลัวความลับถูกเปิดเผยครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ ฮิ้ววว กรี๊ด ๆ ๆ ๆ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    เป็นภาพกิจกรรมที่เฮ็ดให้พวกเฮาคิดถึงกันและกันครับยามคิดฮอดกะเอารูปเก่าๆ มาเบิ่งครับนี่คือความผูกพันที่มีให้กันครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ยินดีนำจ้า เอื้อยดีเจเด็กน้อย
    ขอให้มีความสุข ม่วนชื่น ตลอดกาลเด้อจ้า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ของแม็กกี้ เดือนหน้าก็ครบ 5 ปี ค่ะ รักกันนานยิ่งกว่าแฟนซะอีก อิอิ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

Tags for this Thread