หัวข้อ: ความทรงจำเก่าๆ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี

ความทรงจำเก่าๆ

สวัสดีครับ พี่น้องบ้านมหาทุกท่าน ที่กระผมรู้จักก็ดีและกำลังจะรู้จักก็ดี
    วันนึงผมได้เดินเล่นในบ้านมหา (ว่าง) ลัดเลาะไปทั่ว เพื่อดูอะไรที่ยังไม่ได้ดู
    หาความรู้ใส่ัตัวไปบ้างเล็กน้อย

และแล้วก็ไปเจอกระทู้ที่บางท่านยังไม่ได้เจอ ยังไม่ได้อ่าน
    ซึ่งเป็นความทรงจำนึง(ครั้งแรกของกระผมเอง) ที่มีความสุข
    เมื่อยามได้ดูและระลึกถึง

ก็คิดไปว่า ทำไมน๊า เราถึงได้มารู้จักกัน ทำไม่น๊าเราถึงได้มาร่ามกิจกรรมกัน
    หรือว่า ชาติที่แล้ว เคยมีเว็ปบ้านมหา แล้วก็มีพวกเราอยู่ด้วย
    แ้ล้วพวกเราก็เคยทำบุญร่วมกัน จึงได้มากองเอาะเยาะกันอยู่ที่นี่
    ได้มารวมกันที่นี่อีกครั้งนึง 555

กระทู้เก่าๆที่บางทีอ่านยังไงก็ไม่เบื่อ ก็เยอะมากมาย
    หรือกระทู้ใหม่ที่อ่านไปก็เข้าที มีสิ่งดีๆใส่มาในชีวิตอีกมากมาย

เคยไหมครับ ที่ครั้งนึงเคยตอบกระทู้ของคนที่เราไ่ม่เคยพูดจากัน
    ไม่เคยเจอกัน ไม่เคยทักทายกัน
    เคยไหมครับ ที่เคยไปทำกิจกรรมนึงร่วมกัน แต่ไ่ม่ค่อยไ้ด้คุยกัน ไม่ได้ทักทายกัน
    และยังไม่สนิทกัน

แต่มาวันนี้ผมก็มีความรู้สึกนั้นเหมือนกัน เพราะว่าทุกวันนี้เริ่มรู้จักกันมากขึ้น
    ก็เลยเก็บบรรยากาศเก่าๆที่เคยร่วมกันทำกิจกรรมนึงกับพี่น้อง
    ที่ตอนนั้นยังไม่ค่อยรู้จักกัน (บางท่าน)
    เอามาฝาก สำหรับท่านยังไม่เคยผ่านกิจกรรมแบบนี้ และเป็นแบบนี้
    ก็มาชมบรรยากาศเก่าๆแบบนี้ได้เลยครับ ยังไงก็ขอระลึกบรรยากาศเก่าๆจั๊กนิดเด้อครับ

ก็ถือโอกาศอวยพรให้ทุกท่านที่อยู่ในคลิปวีดีโอ สองคลิปนี้
    และทุกๆท่านที่ร่วมหัวจมท้ายกันมา ขอให้มีแต่ความสุขความเจริญตลอดไปในปีกระต่าย
    ค.ศ.2011 พ.ศ.2554 นี้ด้วยเทอญ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=afFyQSmJdeM&feature=player_embedded#!
    :l-:l-:l-

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=XNKSsJ3wF-E&feature=player_embedded#!

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    มื่องานพาแลง 3 ตั๊วนี่ เบิ่งแล้วกะคึดฮอดเนาะ..

เป็นความทรงจำดีๆของอ้ายคือกัน.. พาแลงครั้งแรกที่มีโอกาสไปร่วม

งานและได้ซ่อยเพิ่นดำเนินการ...พี่น้องที่มางานกะม่วนคักบ่หยอก

ปี 2554 คาดว่าสิมีงานที่ยิ่งใหญ่บ่แพ้งานพาแลง ถ่าไปม่วนอีกเด้อ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    มะเหมี่ยวล่ะได้แต่นั่งเบิ่งรูปพุนั่นพุนี่ล่ะจ้า บ่มีโอกาศได่ไปร่วมงานนำเพิ่นจักเทือ.....กะสิจอบเบิ่งตะรูปนี่ล่ะจ้า ม่วนๆๆๆจ้า

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    อยากมีโอกาสไปตุ้มโฮมพี่น้องหลายๆ เบิดสู่ขู่สุคนเบิ่งจักเทือเด้น้อครับ ตอนนี้กะพยายามฟิตซ้อมใว้ยุ
    รอโอกาสมื่อยานใหญ่มาเยือนอีกครั้ง แต่ว่าจั่งได๋กะอย่าลืมเด้อครับ พี่น้องทุกท่านมาอุ่นเครื่องกันก่อน
    พร้อมทั้งทำบุญปีใหม่นำกันกับทางคุ้มบูรพาเด้อครับ 8 มกราคม 2554 อย่าลืมมากันหลายๆ เด้อครับ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ป้ามาขอรับพรปีใหม่กับหลานจ้า หลานคมคายจ๋า ขอบใจมากๆเด้อจ้า
    ป้าก็ขอให้หลานมีแต่ความสุขสมหวังในทุกประการ คิดสิ่งใดก็ขอให้สมความปราถนา
    ไร้ทุกไร้โศรก ไร้โรค ไร้ภัย สุขกายสบายใจ ในกิจการ และหน้าที่ ร่ำร่ำ รวยรวย
    ตลอดปีนี้ และก็ปีต่อๆไปนะจ๊ะ