หัวข้อ: สวัสดีปีใหม่..และครบรอบ2 ปีในบ้านมหาของสะใภ้อิสาน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

สวัสดีปีใหม่..และครบรอบ2 ปีในบ้านมหาของสะใภ้อิสาน

ครบรอบสองปี เมื่อวันวานกับบ้านมหา บ้านหลังนี้เป็นบ้านที่ให้ความอบอุ่นกับนิ
    ในยามที่นิ ท้อ อ่อนล้า เหงา เศร้า มีน้ำตา พี่น้องร่วมบ้านเป็นกำลังใจ ปลอบขวัญ ร่วมทุกข์และในยามที่นิ มีรอยยื้มเสียงหัวเราะมีความสุข พี่น้องก็ร่วมยินดีด้วย
    อยากจะขอขอบคุณด้วยใจให้กับ คนคนหนึ่งที่นำพาให้นิมารู้จักกับบ้านมหา :*-
    ขอขอบคุณ เว็ปมาสเตอร์ที่มีเมตตา ขอขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในบ้านหลังนี้
    ที่เป็นกำลังใจ เป็นเพื่อน ช่วยปลอบขวัญ นิเสมอมา:*-
    สวัสดีปีใหม่..และครบรอบ2 ปีในบ้านมหาของสะใภ้อิสาน
    และในโอกาสเดียวกันนี้ นิ ขออวยพรปีใหม่ให้กับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้อง ในบ้านมหาแห่งนี้ จงมีแต่ความสุข ความเจริญ มั่งมี ศรีสุข สุขกายสบายใจ หวังสิ่งใดปรารถนาประการใด ขอให้สมความมุ่งมาดปรารถนาทุกประการ เทอญ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 02-01-2011 at 22:12. เหตุผล: แก้คำผิด

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    สวัสดีปีใหม่พี่นิ และไปยังชาวบ้านมหาทุกคนเช่นกันครับ และก้อขอเป็นกำลังใจให้พี่ินิมีกำลังใจสู้ต่อไปครับ น้องสิเอาใจซ่อยและยินดีรับสายเอื้อยเสมอเด้อครับ (ถ้าตื่นยุ)

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ปีเก่าผ่านไป
    ปีใหม่ผ่านมา
    ขอให้สุขหรรษา
    เฮฮาตลอดปี

:1-:1-:1-:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    สวัดดีปีใหม่คือกันเด้อครับเอื้อย จั่งได๋เฮากะยังฮักแพงกันคือเก่าละเนาะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    ส่งท้ายปีเก่าที่กำลังสิไป สวัสดีปีใหม่ที่จะเข้ามา มะเหมี่ยวก้อขอให้พี่นิ มีแต่ความสุขตลอดไปนะคะ

Banned

บล็อก
    4
    ขอให้ ปีใหม่..ปีนี้...เป็นปีที่ดีที่สุดสำหรับคุณนิค่ะ...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับคุณน้องนิ ต่อไปให้มีแต่สิ่งที่ดีดี
    เข้ามาหาในชีวิตนะครับ
    เป็นกำลังใจให้เสมอครับผม:1-

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ...จังแม่นงามหลายแท้น้อ
    บ่อได้ยอแต่เว้าตามที่เห็น
    สะใภ้อิสานจังมาเป็น
    ใผ๋ใผ๋เห็นจังแม่นงาม(แท้น้อ)...

คุณนิ ผมขออนุญาตมารับพร ผมมีตะกร้าหลายใบนะครับ.
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    สวยวันสวยคืนสวยขึ้น สวยและสุขภาพแขงแรง ไร้โรคภัยไข้เจ็บ ตลอดปีใหม่นี้ และก็ตลอดไปนะจ๊ะนิจ๋า

สุขสันต์วันครบรอบ 2 ปี จ้า