หัวข้อ: ไหล่ซ้าย

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

เขียนไดอารี่ ไหล่ซ้าย

ในวันนั้นครั้งแรกที่คุณเดินเข้ามาหาในเวลาที่ฉันร้องให้
    คุณเคยโอบกอดฉันด้วยสองแขนของคุณให้ฉันได้เข้าไปซบไหล่ข้างซ้ายของคุณเพื่อให้ฉันซับน้ำตา
    และปลอบโยนด้วยคำหวาน ไหล่ซ้ายที่เคยหนุนอิง นอนซุกไออุ่นแทนหมอน คอยซบและซับน้ำตา
    วันนั้นวันครั้งล่าสุดที่ได้เจอ ฉันเป็นฝ่ายเดินเข้าซบไหล่ซ้ายของคุณและคุณก็โอบกอดฉัน
    และใช้คำถามที่อ่อนโยน แต่ในวันนี้ไหล่ซ้ายของคุณคงไม่มีที่ว่างสำหรับฉันอีกต่อไปแล้ว
    ก็แค่คิดถึงไม่ขอทวงถามใด ๆ ขอแค่ได้ระลึกถึงพร้อมกับความทรงจำที่ดี ๆ:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 16-01-2011 at 10:31. เหตุผล: แก้คำผิด

อยากมีไหล่ซ้ายแบบนั้นบ้างจังเลย...แม้จะเป็นเศษเสี้ยวของเวลา ความประทับใจนั้นก็ไม่มีวันลืม ขอให้พบไหล่ซ้ายที่มั่นคงนะคะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ไหล่ซ้ายอ้ายยังคอย มามะมาซบไหล่ซ้ายซะดี ๆ อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    เป็นการดีที่จะคิดถึงสิ่งดี ที่เคยมีให้กัน แต่อย่าคิดว่ามันเจ็บหากไม่มีไหล่ซ้ายนั้นแล้ว เพราะชีวิตเรา การก้าวเดิน มิได้ขึ้นอยู่กับไหล่ซ้ายของใคร ขึ้นอยู่กับใจ และขาของเราเอง

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ... ถ้าไหล่ซ้าย ไม่ว่างจริงๆ หรือไม่ไหว ก็ลองซบไหลขวาดู จะดีไหม? ...
    ไม่เชื่ออย่าลบหลู่(เด้อครับ)...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นัย..กระจอก

โกรธแล้วน่ะ นัย..กระจอก

ไหล่ขวาบ่ซบบ่ อ้ายยังว่างเด้อ อิอิ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาวหน่อย(เมืองอุบล)
    อยากมีไหล่ซ้ายแบบนั้นบ้างจังเลย...แม้จะเป็นเศษเสี้ยวของเวลา ความประทับใจนั้นก็ไม่มีวันลืม ขอให้พบไหล่ซ้ายที่มั่นคงนะคะ
    ขอบคุณคะสำหรับคำอวยพร...สาวหน่อย
    ไหล่ซ้ายของพี่พล...รอไปก่อนเด้อจ้าพี่:l-
    พี่แจ่มใสยิ้มสวย..ก็คิดถึงไม่เคยลืมคิดถึงในสิ่งดีๆที่มีให้และอยากขอบคุณที่สอนให้รู้ในบ้างสิ่งที่ไม่เคยรู้ ขอบคุณพี่แจ่มใสนะคะที่เป็นกำลังใจให้มาเสมอ
    คุณดิษฐ ไหล่ซ้ายหรือไหล่ขวาขอเค้านั้นก็ไม่ว่างสำหรับ นิ แล้วก็แค่ความทรงจำที่ดี
    ไหล่ขอ นัย..กระจอกยังว่าง..ก็คงต้องบอกแบบพี่พล รอไปก่อนนะคะ:l-