หัวข้อ: เมื่อความตื่นเต้นกลายเป็นความผิดหวัง

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ใบไม้สีชมพู

เมื่อความตื่นเต้นกลายเป็นความผิดหวัง

"ไว้วันพี่แข่ง ให้น้องไปดูนะคะ"
    "ไปวันที่สองล่ะกัน เจอคู่แข่งหนักหน่อย"

สำหรับฉันนั่นคือคำสัญญา ฉันตื่นเต้นที่จะได้ไปดูเธอแข่งกีฬา ฉันเตรียมเสื้อผ้า เตรียมตัวเป็นอย่างดีสำหรับการไปเชียร์เธอ แต่แล้วพออีกสามวันที่เธอจะแข่งขัน เธอกลับบอกว่า ไม่ต้องไปดู ไว้ไปดูแมทช์ที่ใหญ่กว่านี้ เธอตื่นเต้น เธอบอกกับฉันเท่านี้ ฉันคงทำได้แค่บอกว่า "ค่ะ" พูดไม่ออกแล้ว

แต่เธอจะรู้ไหม...น้ำตาฉันไหลทั้งวัน

แต่ไม่ว่าอย่างไร ฉันก็ยังเชียร์เธอเสมอนะ ขอให้เธอชนะการแข่งขันด้วยเทอญ โอมเพี้ยง....

:l-:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ใบไม้สีชมพู; 24-01-2011 at 15:14.

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    เศร้าจังเลย เก็บน้ำตาไว้ได้ไหมจ้า
    ไว้ส่งใจวัน แข่งขันในแมทที่ใหญ่กว่าก็ได้นะคะ

อิสระ เสรี เสมอภาค

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    แวะมากอดน้องสาวที่รักจ้า

ไม่ต้องร้องไห้นะคะ เค้าคงอยากให้ไปวันที่สำคัญจริงๆ จ้า ...
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ใบไม้สีชมพู
    ขอบคุณคุณเล็กคนสุรินทร์นะคะ ยังเศร้านิดหนึ่งค่ะ แต่ก็เชียร์เขาอยู่เสมอ

ขอบคุณค่ะพี่แม็กกี้ เขาทำได้ดีค่ะ เห็นบอกว่ามีนักข่าวมาสัมภาษณ์ด้วย
    ก็อยากไปดูนี่คะพี่สาว แงๆๆๆ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ถ้าทำได้ดี แสดงว่าน้องกานต์ได้ไปเชียร์แมตซ์ใหญ่แน่นอนจ้า
    แต่งตัวให้สวยสุดสุดไปเลยน๊า เค้าจะได้สู้โสตายจ้า
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ขอบคุณมากค่ะพี่แม็กกี้

กำลังรอวันนั้นอยู่ค่ะ

ลดความอ้วนรอเลยดีกว่าค่ะ อิอิ

พี่แม็กกี้ยังสวยไม่สร่างเลยนะคะ เห็นรูปตอนไประยองแล้ว อยากไปแต่ติดงานค่ะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ไม่เป็นไรนะ ความแน่นอนคือความไม่แน่นอน สิ่งที่เราคาดหวังอาจไม่ได้เป็นไปดั่งที่หวังเสมอไป

นี่คือความจริง รู้นะว่าเสียใจ ต้องรอดูว่าแมทใหญ่จะเป็นอย่างแมทนี้หรือเปล่า หากเป็นก็ต้องยอมรับ

เพราะชีวิตมันก็เป็นอย่างนี้นี่เอง...เข้มแข็ง ๆ นะ..

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    เข่าใจยุเด้อครับ เคยผ่านมาแล้ว อุกใจยุดนเติบ

ขอบคุณคุณพล พระยาแลค่ะ พูดตรงใจเลยค่ะ ทำใจไว้ล่วงหน้าค่ะ คงไม่มีโอกาสได้ไปดูเลย โอกาสเป็นไปได้สูงค่ะ

คุณฝนหลวง ขอบคุณค่ะ อุกแฮ้งหลายจ้า