หัวข้อ: สมาชิกใหม่หัดโพสต์

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    บรรยากาศน่าไปเที่ยวอีหลีเนาะครับ วิวภูเขากับหิมะงามคัก

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ isdy
    เมืองอีหยังน้อครับ แม่นเมืองนิงาตะ แมนบ่ครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    อันดับแรกนามสกุลเจ้าน่าสิเปลี่ยนเป็น น่าเชยชม ดีกว่ามั้ง สาวบ้านแต้มาซ่อยสนับสนุนแน่จ้า
    ป้าต้องยกโป้ให้เจ้าเลยละชมเชย เก่งแล้วจ้า หัวคิดสร้างสรรค์ดี ทำต่อไปให้ดีกว่าเก่าเดอจ้า(ป้ายุหลายปียังโพสต์รูปบ่อเป็นเลยจ้า)

ศิลปิน นักแต่งผญา สัญลักษณ์ของ หญ้านาง
    ภาพสุดท้ายประทับใจมากเลยจ้า ขนาดเผิ่นยุญี่ปุ่นยัง เขียนคำว่า บ้านมหา มาฝากพี่น้องให้เบิ่งยุ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    คุณชมเชย ยายเข้ามาเชยชมภาพที่โพสต์แล้ว ยายขอชมเชยฝีมือการโพสต์สุดยอดถูกต้องแล้วก๊าบบบบ เอาอีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แบบนี้เลยนะ ยายขอเป็นกำลังใจให้จ้า
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ชอบจ้า รูปสุดท้าย น่ารักดี ไทยคือบ่มีหิมะคือเขาเนาะจ้า มีตะแดด เลยดำจ้อย อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ หนีห่าว
    งามอิหลีครับ น่าเที่ยวมากๆเลยครับ ขอบคุณสำหรับภาพงามๆครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เขยผู้ไท
    กาฬสินธุ์ , อยุธยา
    งามครับงาม....อยากไปเด้

..................................

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    ขอขอบคุณ พี่น้องบ้านมหาทุกท่านครับ ที่เป็นกำลังใจให้กับโพสต์ครั้งแรกของผม ภาพอาจจะดูครึ้มไปหน่อย เพราะปรับกล้องยังไม่ค่อยเป็น
    ภาพถ่ายที่ นิวเซ่น เมืองโทยาม่าครับ เป็นเมืองน่าอยู่ผู้คนก็อัธยาศัยดีข้างหน้าเป็นทะเล ข้างหลังติดภูเขา น้ำในคลองไหลทั้งปีไหลลงมาจากภูเขาที่มีหิมะปกคลุมนั่นหละครับ
    ไว้โอกาสหน้าจะนำเสนอใหม่ครับผม :*-

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ช่วยเป็นแรงใจอีกแรงจ้า

มาแล้วจ้า มาซอยเป็นแรงใจ
    การโพสต์ภาพ อย่างแรกที่สำคัญคือ มีมารยาท ภาพที่เราจะโพสต์ ต้องไม่ผิดกฏหมาย คือจะมีภาพบางภาพที่มีลิขสิทธิ์ เราจะต้องอ้างที่มาเสมอ ภาพที่โพสต์เมื่อมีรูปคนอื่นเราต้องขออนุญาต บุคคลที่อยู่ในภาพ (ถ้าบ่ซั้นจะถูกลบบ่ทราบเหตุผล) อิอิอิ
    รูปที่โพสต์ต้องเป็นรูปที่สร้างสรรค์ ถ้าเราอยากให้ภาพเป็นประโยชน์กับผู้อื่น โดยไม่หวงห้ามก็ยินดีเพราะในเวบเป็นที่สาธารณะ แบ่งปันได้ คร่าวๆ กะแค่นี้ล่ะ

พี่ชมเชยก็ทำได้ดีที่สุดเลยจ้า หนับหนุนจ้า :l-:l-:l-:l-:l-

Tags for this Thread