หัวข้อ: ให้กำลังใจเว็บมาสเตอร์กันหน่อยครับพี่น้อง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

บ้านมหาโพสต์ ให้กำลังใจเว็บมาสเตอร์กันหน่อยครับพี่น้อง

เมื่อวันศุกร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2554 พี่น้องโทรศัพท์สอบถามผมเกี่ยวกับเว็บบ้านมหาดอทคอม ว่าเกิดอะไรขึ้น ทำไมเข้าเว็บบ้านมหาดอทคอมไม่ได้ ทำให้ผมต้องรีบเปิดคอมพิวเตอร์ดู ก็เห็นมีคำว่า อินเทอร์เน็ตแคนน็อทดิสเพลย์... ก็พยายามรีสตาร์ทเครื่องหลาย ๆ ครั้ง สอบถามทางดีเจแฟนผม (ดีเจเด็กน้อย) โอ๊ะ ๆ ไม่ใช่ ๆ ดีเจแฟนฉัน (สาวผู้ฮ้าย) ก็บอกว่าเข้าได้ตามปกติ และกำลังจัดเพลงอยู่ ...อ้าว..สงสัยเป็นที่เครื่องผมแน่ ๆ สอบถามหลายคนก็บอกว่าเข้าไม่ได้ อ้าว...เอ๊ะ..โอ๊ะ..สงสัยเป็นที่เว็บไซต์กระมัง ? ให้กำลังใจเว็บมาสเตอร์กันหน่อยครับพี่น้อง

ก็เลยขอความอนุเคราะห์จากดีเจแฟนฉันให้จัดรายการแทน พยายามจะเข้าทางอีสานเรดิโอหลายครั้ง.... กรี๊ด ๆ ๆเข้าได้แล้ว ๆ แต่หาทางแตะออโต้ไม่ได้ ก็พยายามอยู่หลายรอบ ดีเจแฟนฉันบอกว่าจะลงแล้วนะ เอ่อ..หมายถึงว่าเธอจะจบรายการแล้ว เพราะอยากพักผ่อน ผมก็พยายามคอนเน็คที่โปรแกรมแซม ปรากฎว่าสามารถเชื่อมต่อสถานีได้ก็เลยขึ้นจัดรายการประมาณ 1 ชั่วโมง ให้กำลังใจเว็บมาสเตอร์กันหน่อยครับพี่น้อง

ดีเจหนุ่มขี้เกี้ยมก็มีอาการเช่นเดียวกับผม เดินรอบเวทีอยู่หลายรอบ กว่าจะขึ้นเวทีได้ก็ปาเข้าไปเกือบสี่ทุ่มครึ่ง ให้กำลังใจเว็บมาสเตอร์กันหน่อยครับพี่น้อง

ท่ามกลางการวิพากษ์วิจารณ์ต่าง ๆ นานา (ฮ่วย..มันเป็นหยังหือ, เพิ่นสิปิดเว็บบ่หือ, แต่ก่อนคือบ่เป็นจั่งซี่หือ ฯลฯ) ในที่สุดเว็บบ้านมหาดอทคอมก็กลับมาใช้ได้เหมือนเดิม สาเหตุเกิดจากฐานข้อมูลเสียหายอย่างรุนแรง ข้อมูลที่ท่านมองเห็นด้วยตาเปล่าขณะนี้ จึงเป็นข้อมูลที่ได้สำรองข้อมูลไว้เมื่อวันที่ 28 ม.ค.54 เวลา 05.00 น.

ก็แสดงว่าข้อมูลหรือกระทู้ที่โพสไว้หลังจากวันเวลาดังกล่าวจะไม่มี...ฮือ ๆ ๆ ...แต่.. ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะถือว่าเป็นเหตุสุดวิสัย สามารถกู้กลับมาได้เท่าที่เห็น ก็ถือว่าเป็นบุญแล้วครับ...อ้าว..ไชโย...ไชโย...ไชโย...ย่าโมออกศึก ให้กำลังใจเว็บมาสเตอร์กันหน่อยครับพี่น้อง

ต้องยอมรับว่าเว็บบ้านมหาดอทคอม มีอิทธิพลในด้านความรู้สึก ในด้านความคิดจิตใจ ในด้านสังคม และด้านอื่น ๆ อย่างมากมาย จนผมไม่สามารถที่จะบอกได้ว่ามีอิทธิพลอย่างไร เพราะคิดว่าพวกเราก็คงจะรับรู้ด้วยตัวพวกเราเองอยู่แล้ว

การที่พวกเราเข้ามาเว็บบ้านมหาดอทคอม และมีความสุขที่ได้เขียนเรื่องราวต่าง ๆ ในแบบฉบับที่ตัวเองถนัด ได้ตั้งกระทู้ ได้ตอบกระทู้ ได้เข้าไปเยี่ยมเพื่อน ๆ ในไฮ 7 ได้พบกลุ่มสังคมที่ดี ได้พักผ่อนหย่อนใจด้วยการฟังเพลงจากดีเจที่อาสาเข้ามาจัดเพลงให้พวกเราฟังทางห้องกล่องขอเพลง และ...ฯลฯ

เกิดจากการทุ่มเทแรงกายแรงใจของผู้ชายคนหนึ่งที่ชื่อ "บ่าวคนเดิม" เว็บมาสเตอร์บ้านมหาดอทคอม ที่ต้องการจะสืบสานประเพณี วัฒนธรรมอันดี และวิถีความเป็นอยู่ของชาวอีสานบ้านเฮาให้คงอยู่ตลอดไป และเพื่อให้เป็นแหล่งสืบค้นข้อมูลของเยาวชนที่ต้องการข้อมูลประกอบการศึกษา

เนื่องจากเว็บบ้านมหาดอทคอมเป็นเว็บไซต์ที่ใหญ่ ภาระอันหนักอึ้งอีกอย่างหนึ่งคือ ทำอย่างไรที่จะไม่ให้เว็บล่ม ทำอย่างไรที่จะดูแลรักษาเว็บไซต์แห่งนี้ให้พวกเราได้เข้ามาสนุกสนานกัน ผมว่าเป็นภาระที่หนักหนาเอาการ

พวกเราขอส่งความปรารถนาดี ขอส่งกำลังแรงใจมายังบ่าวคนเดิม และขอขอบคุณที่สร้างสรรค์เว็บดีมีคุณภาพให้พวกเราได้สนุกสนานกัน หากมีอะไรที่หนูตัวเล็ก ๆ อย่างพวกเรา พอที่จะช่วยเหลือพญาราชสีห์อย่างบ่าวคนเดิมได้ พวกเรายินดีครับ :l-

อ้าว ๆ ๆ ไสล่ะ ผ้าเย็น น้ำเย็น เอามาเถาะแหมะ ๆ ยาดมถ้ามีกะเอามานำโลดเผื่อเลาเป็นลม กินข้าวกินปลาแนเด้อครับทั่น กรี๊ด ๆ ๆ ให้กำลังใจเว็บมาสเตอร์กันหน่อยครับพี่น้องให้กำลังใจเว็บมาสเตอร์กันหน่อยครับพี่น้องให้กำลังใจเว็บมาสเตอร์กันหน่อยครับพี่น้อง

ให้กำลังใจเว็บมาสเตอร์กันหน่อยครับพี่น้อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 19-02-2011 at 17:34.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    ขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้บ้านมหายืนหยัดอยู่ตลอดไปครับผม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    สิล้มสิลุก ลูกน้องตาดำๆๆกะสินั่งให้กำลังใจยุนี้หล่ะจ้า

เฮ็ดหยังนำบ่เป็นดอกสิแต่งผญ๋ามาให้กำลังใจเด้อ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    กำลังใจ...มีให้ท่าน วมต.แบบ ล้นเหลือค๊า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา

ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจค่ะ และขอขอบคุณหลายๆที่มีเว็บดีๆอย่าง"บ้านมหาดอทคอม"

Banned

บล็อก
    4
    เป็นกำลังใจให้ ท่านเวบมาสเตอร์ ค่ะ กู้คืนมาแล้วก็พักผ่อนบ้างนะคะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง

เป็นกำลังใจช่วย....เหนี่อยก็พักนะครับ

เป็นกำลังใจให้เด้อจ้า
    ขอบคุณสำหรับบ้านที่อบอุ่นจ้า
    จังได๋ก็อย่าลืมดูแลสุขภาพนำเด้อค่ะท่านเว็บมาสเตอร์
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

กำลังใจให้เธอ

บ่มีไผ๋ฮุ้ดอกจ้า ว่ามีอะไรเกิดขึ้นมากมายในชีวิตสาวบ้านแต้
    ที่มาพบบ้านมหา
    ถ้าซั้น บ้านมหาตายบ่ได้เด้อจ้า

สู้ๆจ้าอ้ายบ่าวคนเดิม คนรูปหล่อ น้องสาวบ้านแต้เป็นกำลังใจให้จ้า

ข้อมูลที่เสียหาย ซางมันจ้า สมาชิกเรา สร้างมันขึ้นมาใหม่ได้

สู้ๆๆ

กำลังใจให้เธอ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ป้าก็ตกใจยุคือกันจ้าหลานพลจ๋า อิอิอิเปิดคอมป้าว่าจะไปเบิงบ้านในไฮเซเว่นแน ซั้นดอกจ้า
    เข้ากะบอได้ แต่พอมามื่อนี่ ป้าก็ลองเข้าเบิงอีก เย้เย้เย้ เข้ามาได้แล้ว

ขอเป็นกำลังแรงใจให้หลานบ่าวคนเดิมเด้อจ้า ขอบใจสำหรับเว็บดีมีประโยชร์ สุดยอดแห่งเว็บบ้านมหาจ้า

Tags for this Thread