หัวข้อ: @@ เก็บภาพนักร้องดังในอดีตมาฝาก @@

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง

@@ เก็บภาพนักร้องดังในอดีตมาฝาก @@

เมื่อวานผมมีโอกาสไปทานข้าวเย็น
    ตามคำเชิญของท่าน Dr.สันติยุทธ(ฉายาด็อกเตอร์ลูกทุ่ง)
    ที่ร้านขนาบน้ำ เชิงสะพานซังฮี้ บรรยากาศวันนี้มีนักร้องลูกทุ่งดังในอดีต
    มาร่วมโต๊ะกันเยอะ เก็บภาพมาฝากครับ

@@ เก็บภาพนักร้องดังในอดีตมาฝาก @@
    ลุงพรสวรรค์ ลูกพรม(เจ้าของเพลงดัง ใช่แล้วซิ)
    ขวัญใจในงานเลยครับ ท่านพูดคุยสนุกมาก แต่ละเรื่องที่ท่านเล่า เล่นเอาขำกันทั้งโต๊ะ

ลุงรังษี บริสุทธิ์(เจ้าของเพลงดัง วาสนาเจ้าลอย) และด็อกเตอร์สันติยุทธ
    ลุงรังษี ดูเงียบขรึม พูดจามีหลักการ ท่านจะคอยบอกคนนั่งไกล้ๆ
    เอานี่กุ้งนะ ช่วยกินปลาด้วย เอาอะไรดีโซดาหรือผสม ท่านคอยเท็กแคร์ตลอด

ลุงเสมา ทองคำ(เจ้าของเพลงดัง ธาตุแท้ของเธอ)
    ลุงเสมาถือว่าท่านเป็นศิลปินติดดินขนานแท้ เป็นคนง่ายๆครับ
    สมแล้วที่ครั้งหนึ่ง ลุงใหญ่ อยุธยา
    ไว้ใจให้คุมวงดนตรี พิมพา พรศิริ
    และแกรมมี่ยังมอบหมายให้ลุงเสมาคุมวงไมค์ ภิรมย์พร

อ.ภูษิต ภู่สว่าง(เจ้าของเพลงดัง กัมพูชาที่รัก/หยุดก่อนคนจน)
    คนนี้หายห่วงครับ เจอกับผมตลอด จะกี่ครั้งก็เหมือนเดิมกับคำพูดซื่อๆที่เป็นกันเองเสียงดังสนุก

ลุงมานพ พุ่มนรินทร์(เจ้าของเพลงดังในอดีต น้องตุ๊ก)
    อดีตท่านเคยอยู่วงมุกดาพันธ์ และวงครูสุรพล สมบัติเจริญ
    รุ่นเดียวกับ เมืองมนต์ สมบัติเจริญ / ไพรวัลย์ ลูกเพชร ลุงมานพเล่าให้ฟังว่า
    ท่านออกจากวงครูสุรพล สมบัติเจริญ ก็หันหลังให้กับวงการลูกทุ่ง
    ยังคาดไม่ถึงเลยว่า เพื่อนรักที่เคยนั่งท้ายรถ 6 ล้อ
    ตากลมตากดินจนหัวแดง ไปงานด้วยกันอย่าง
    เมืองมนต์ สมบัติเจริญ และไพรวัลย์ ลุกเพชร จะมาดังได้

จากแถวหลังสุด DJ ธนาพล FM105.15MHz รายการมนต์เพลงลูกทุ่ง ลุงมานพ พุ่มนรินทร์
    แถวหน้าจากซ้าย เสมา ทองคำ / พรสวรรค์ ลุกพรหม / ด็อกเตอร์ สันติยุทธ / ลุงทวี ศรีนคร(เจ้าของเพลงดัง บ่ลืมขอนแก่น)

พ่อใหญ่คำแสง แดงจ่ายหว่าย
    สำนักข่าว...ยังไม่ได้ตั้งชื่อ
    รายงานสดจากร้านขนาบน้ำ เชิงสะพานซั้งฮี้

พ่อใหญ่พล พระยาแล ขอมาครับ
    บางเพลงมี CD ของบริษัททำออกมาขายแล้วนะครับ
    อัดจากแผ่นเสียงคงสู้ CD ที่บริษัททำขายไม่ได้
    ถ้าท่านต้องการเสียงดีๆ กรุณาอุดหนุน CD ที่บริษัททำขาย

01.ธาตุแท้ของเธอ - เสมา ทองคำ (3:04)
    02.ชักจะรักเธอนิดๆ - เสมา ทองคำ (3:04)
    03.ช่แล้วซิ - พรสวรรค์ ลุกพรหม (2:49)
    04.วาสนาเจ้าลอย - รังษี บริสุทธิ์ (4:08)
    05.กัมพูชาที่รัก - ภูสิต ภู่สว่าง (3:13)
    06.หยุดก่อนคนจน - ภูษิต ภู่สว่าง (3:22)
    07.ลูกจ้างอย่างเรา - ดุสิต ดุริยะศักดิ์ (3:21)
    08.กลับนาเถิดนวล - ทวี ศรีนคร (3:20)
    09.นิยายรักหนองหาร - มานพ พุ่มนรินทร์ (2:52)
    10.รอทองลง - ดุสิต ดุริยะศักดิ์ (2:49)

เพลงจากแผ่นเสียง ฟังเพื่อการอนุรักษ์ ห้ามซื้อขาย
    http://www.mediafire.com/?b7ovc810a7jkj45
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พ่อใหญ่คำแสง; 27-02-2011 at 13:31.

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

...คักๆ แต่ละท่าน ผมคุ้นเคยชื่อแล้วกะได้ฟังเพลงเพิ่นแทบซุท่าน..

โดยเฉพาะลุง พรสวรรค์ ลูกพรหม กับเพลง ใช่แล้วสิ นี่มักหลาย...

เพลง วาสนาเจ้าลอย ของ ลุงรังษี บริสุทธ์นี่กะม่วน...

มาฮอดใกล้กันปานนี่กะบ่ส่งข่าวเนาะพ่อใหญ่แสงเจ้ากะดาย ...

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=TsivEd20eSU

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=l6HWeRE8aoY
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กำพร้าผีน้อย; 26-02-2011 at 23:18.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    คราวหน้าผมซิโทรหา บ่าวยางตลาดเด้อครับ
    งวดนี้มันด่วนอีหลี ด็อกเตอร์โทรมาตอนบ่าย
    บอกว่า เจอกันหม่องเก่าเด้อ ขนาบน้ำ
    ผมกะฟ้าวเคลีย์งาน ฟ้าวไปครับ

แต่พวกผมสังสรรค์กันบ่อยๆ อยู่ครับ
    นี่ยังขาดลุงแมน เนรมิตร กับลุงรุ่ง โพธาราม
    ซิเป็น รักชาติ ศิริชัย/สุพรรณ สันติชัย/แสงสุรีย์ รุ่งโรจน์
    กะติดต่อกันตลอด นัดสังสรรค์กันตลอดครับ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ศิลปินอาวุโส แต่ละท่าน เพลงเก่าๆ ต้องหาฟังก่อนเนาะด้ายอุลย์
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    เฒ่าแสง....เดี๋ยวนี้ดังแล้วลืมกันเนาะ..บ่ชวนกันเลยย...อะห้อย...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ติดตามฟังได้ทาง บ้านมหาเรดิโอ ช่วง "ย้อนรอยเพลงเก่า" กับดีเจพล พระยาแล ครับ

แฮ่ม...ยังบ่มีแผ่นเด้อพ่อใหญ่คำแสง ผ่านไปทางสถานีรถไฟสามเสนกะเจิดให้จักสองสามแผ่นแนครับ

ขอบคุณครับที่ได้รับทราบความเคลื่อนไหวของแต่ละท่านครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    ใหญ่แสง ผมอีกคนหนึ่งเด้อครับ อยากขอบบุญ ขอบคุณเจ้าหลายที่หาแนวมาเติมในส่วนที่ขาดอยู่ เฮ็ดให้ผมได้ฟังเพลงเก่า แล้วคึดฮอดตอนเป็นเด็กน้อย อยากฟังเรื่องราวของหมอลำเรื่องต่อต่อกลอนที่ดังในอดีต ขั่นมีกะเมตตาแน่เด้อครับ
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

ลงเพลงให้แล้วครับ พี่น้อง

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

บ่มีคำเว้าได๋ หลายไปเกินกว่าคำว่า

" ขอบคุณครับ"

พ่อใหญ่คำแสง แดงจ่ายหว่าย

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวเพิก
    แดนสวรรค์เมืองใต้
    ขอบคุณจริง หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้วเพลงเก่าๆ