ห่างหายชั่วคราว ถึง 9 พฤษภา

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

.ฝากคำกลอน...ก่อนยาย...ต้องย้ายเคลื่อน
    อาจไม่เยือน...เรือนเดิม...เติมฝันเก่า
    ภารกิจ...ติดรุก...บุกไม่เบา
    คงต้องเหงา...เศร้านัก...หักใจลา

จากกันไกล แค่กาย ใช่ใจลับ
    ยายจะกลับ มาพบ ทุกท่านใหม่
    ขอให้รอ ณ.บ้านมหา..ศูนย์รวมใจ
    ตอนนี้ไซร้ หน้าที่ มีต้องทำ

ห่างหายชั่วคราว ถึง 9 พฤษภา.........................//ยายหนูซิง
    รัก...คิดถึงทุกคนนะคะ...!!!

ยายขอกราบอำลา..จะไปเป็นแม่นาค..(.บ่แหม่น”นาคพระโขนง”เด้อ ) เพื่อเตรียมงานบุญบวชลูกชายบวชแบบบ้านๆวิถีไทยอีสานแบบสำนึกรักบ้านเกิดที่อุบล+อำนาจ
    ห่างหายชั่วคราว ถึง 9 พฤษภา...ห่วงอีนางศิลปินกะห่วงย่านบ่มีผูปั่นจิ้งหรีดส่อย จั่งได๋กะฝากไว้ในอ้อมใจแฟนขับทุกท่านด้วยเด้อจ้า..โอ๊ยๆๆๆๆย่านแพ้คลิกเด๊...อ.หลอด+อ.บี้ ต้องรับผิดชอบเด้อ ขณะนี้โทรมาหน่อยนะ นำ"รำวงบ้านมหา" กับ "ผู้บ่าวคนเดิม" ได้ 3811 กิ๊ก ห่างหายชั่วคราว ถึง 9 พฤษภา

ปล. หมอใส่แว่นนั่นเด้อ สิบวชบ่แหม่นบักเถ่า ห่างหายชั่วคราว ถึง 9 พฤษภา

งดเงินช่วย...ยกยอดไปงานแต่งโลดจ้า

หม่องพิกัดภูมิศาสตร์ /เส้นแวง 105 องศาตะวันออก ห่างหายชั่วคราว ถึง 9 พฤษภา โนนบ้านกะบ้านน๊อก บ้านนอก นำทางออดหลอดๆ เส้นทาง อ.ลืออำนาจ --->อ.พนา สิผ่านบ้านเปือย/บ้านกุงชัย/บ้านไร่ขี/ผ่านห้วยจันลันแล้วกะเลี้ยวเข้าบ้านเหล่าเลิง ถามหาชื่อผ่อยายเด้อ "ผ่อครูจิตร/หรือที่อำเภอพนาให้ถามหา บ้านอาจารย์ทรงเดช กะได้จ้า ป่าเข่จ่าเหลืองดอกแถวนี่เผิ่นเคยไปเลาะขายเห็ดฟางแตกซะ พะนะ ท่านได๋สะดวกยายกะขอเรียนเชิญเด้อจ้าไปฟ้อนแห่นาค...หาคนถือหมอนกะบ่ทันมี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuzing; 15-03-2011 at 01:45.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    น้องนัทบวชวันไหนคะ คุณยาย เผื่อมื้อนั้นเลาะๆ อยู่แถวโน้น อยากไปร่วมงานบุญน้องนำจ้า

ส่วนเรื่องงานแต่ง แต่งไผน้อ แต่งพระเจ้าตา กับคุณยายบ่ อิอิ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณยายนำครับ ....ขอให้บุญกุศลที่ได้จากการได้บวชลูกชาย ส่งผลให้คุณยาย-คุณตาและครอบครัวให้มีความสุขใจหลายๆยิ่งๆขึ้นไปนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedon; 09-03-2011 at 08:58.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะแยงนา
    บล็อก
    2
    ขออนุโมทนาบุญนำค่ะ ย้านเด้..เทือแล้ววาลาไปจั่กคราวระบบฐานข้อมูลรวนเลย เทือนี้สิเป็นอีกบ่หือ? 5555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเคน
    อุบลฯ เมืองดอกบัวงาม
    บวชมื้อได่ล่ะยาย มาบวชอยู่อุบลฯบ้านเฮาบ้อ ส่งข่าวแหน่เด้อซั่นนะ สิได่ไปแหน่นาคนำ

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    ขออนุโมทนาบุญนำค่ะคุณยาย และครอบครัวนำจ้า

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    เสียดายเด้มีแต่ลูกสาว บ่มีลูกชายบวชให้............ คุณป้าบุญหลายสายยาวเด้ครับที่มีลูกชายได้บวชให้ ขออนุโมทนาบุญนำเด้อครับ

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    มีนาบุญท่งบักใหญ่เลยเนาะคุณยาย บาดนี้คุณยายกะสิได้เวลาเก็บเกี่ยวบุญไว้หลายๆเทื่อนี้ละ อนุโมทนาสุธุการนำเด้อครับผม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ aobab1980
    ขออนุโมทนาสาธุบุญนำเด้อจ้า โชคดีอิหลิยายที่มีลูกชายมาบวชให้

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ลูกหินขอร่วมอนุโมทนาบุญนำคุณยายคุณตาและครอบครัวจ้า สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอให้เพลงโด่งดัง แฮงๆๆๆๆ จ้า

Tags for this Thread