หัวข้อ: พี่มิคปลอดภัย...พี่ชมเชยและพี่วาสล่ะจ้า

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

พี่มิคปลอดภัย...พี่ชมเชยและพี่วาสล่ะจ้า

พี่มิคปลอดภัยน้องอี๊ทสบายใจนำจ้า ดีใจดีใจ แต่ว่าอยากรู้ข่าว พี่ชมเชย พี่ต้า ของน้องอี๊ท พี่วาส ล่ะจ้าเป็นจังได่แน่ ปลอดภัยบ่น้อ ยังไงส่งข่าวได ส่งข่าวน้องแน้จ้า หรือไผ๋รู้ข่าว ส่งข่าวแนจ้า เป็นห่วงคือกั๋นจ้า ถ่าฟังข่าวอยู่ทางเมืองไทยใจจดใจจ่อเด้อจ้า

ขอให้คุณพระคุ้มครอง ให้ทุกคน ทั้งคนไทย คนญี่ปุ่น ทุกๆๆคนจ้า ขอให้ปลอดภัยทุกคนจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    ช่ายยยยยยยยยยพี่วาสก้ออยู่ ญี่ปุ่นเป็นไงบ้างไม่รู้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    เป็นห่วงเอื้อยวาสเหมือนกันจ้า
    ติดต่อบ่ได้เลย ยังงัยก็ขอให้
    คุณพระคุ้มครอง พี่ ๆ ด้วยจ้า

พี่มิคปลอดภัย...พี่ชมเชยและพี่วาสล่ะจ้า

สาธุ...สิ่งศักดิ์สิทธิคุ้มครองคนไทยและทุกคนที่ญี่ปุ่นให้ปลอดภัยด้วยเถิด...
    น้องวาสของพี่ส่งข่าวด้วยนะคะ เป็นห่วงค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    ปลอดภัยดีครับน้องอิ๊ท พี่ยุเมืองโทยาม่า ยุทางเกาหลีใต้ สึนามิมาทางฝั่งด้านตรงข้าม ตอนนี้กะยังเป็นเขตเฝ้าระวังยุ สงสารคนญี่ปุ่นเขาเจ้าหลายครับ มุนอุ้ยปุ้ยคือเห็นในข่าวนั่นหละครับ พี่มิค กับพี่วาส กะจักเป็นจังได๋แนบ่ได้ข่าวคือกันครับ กะขอให่ปลอดภัยเด้อครับเอื้อย ขอบคุณน้องอิ๊ท พี่น้องบ้านมหาทุกคนเด้อครับที่เป็นห่วง จังได๋กะสิส่งข่าวเรื่อยๆครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    น้องชมเชยพี่มิค ปลอดภัยแล้วจ้า ส่วนทางพี่วาสพี่กะโทรหาเหมิดเหมิดแลง กะหาสิติดต่อได่เล้าปิดมือถือเซฟแบต ปลอดภัยดีคือกันจ้า พอดีเล้าลงมารับหลานที่เดินทางมาจากไทยพอดีที่โตเกียว แต่เครื่องบินลงนาริตะ บ่ได่ ย้ายไปลงที่ฮาเนดะ ประกอบกับเจอเหตุการณ์แผ่นดินไหวนำ กะเลยวุ่นวายกันแน่ะ แต่ปลอดภัยดีจ้าพี่น้อง ขอขอบคุณหลายๆสำหรับการถามข่าวคราวค่ะ มีหยังคืบหน้ากะสิแจ้งข่าวเป็นระยะๆดอกเด้อจ้า ขอให้อย่าเป็นห่วงหลายเด้อค่ะ มันอยากไห้.. แฮะๆๆ
    มองต่าง..อย่างปลง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    เอาใจส่อยคุคนเด้อจ้าขอให้ปลอดภัย

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    ธุจ้า เป็นห่วงพี่น้องชาวไทยที่อยู่ญี่ปุ่น และชาวญี่ปุ่นนำจ้า ขอคุณพระรักษาเบิ้ดสุคนจ้าเบิ่งตามข่าวละกะตกใจ เอาใจส่อยเด้อจ้า

เอาใจซ่อยชาวญี่ปุ่นครับ เห็นในข่าวแล้วเป็นตะย่านอิหลี
    เสียดายความดีที่มีให้
    เสียดายหัวใจและเวลา
    เสียดายที่ที่โดนหลอกตลอดมา
    เสียดายคุณค่าความจริงใจ

เป็นห่วงพี่น้องทุกคนหละจ้า...จังใด๋กะอย่าลืมส่งข่าวกัน...ให้เสียงแหน่...
    คุณพระรักษาจ้า...สาธุ สาธุ สาธุ
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

Tags for this Thread