หัวข้อ: ถึงเพื่อน-เมล็ดพันธ์ที่ถูกลืม ห้อง 16 อ.พ.(อุดรพิทย์ฯ)

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด

ถึงเพื่อน-เมล็ดพันธ์ที่ถูกลืม ห้อง 16 อุดรพิทย์ฯ (อ.พ.)

ความรักที่บริสุทธิ์ดุจน้ำใส
    ละเมียดละมัยที่ได้จากสถานศึกษา
    ภาคภูมิใจตอนที่ได้จบออกมา
    แม้เวลาผ่านมาตั้งหลายสิบปี

เคยน้อยใจว่าทำไม๊อยู่ห้องสิหก
    ไม่อาจฉกสอบได้ห้องหนึ่งเหมือนอื่นเขา
    ห้องสุดท้ายที่สอบได้กลายเป็นเรา
    แต่ก็เข้าศึกษาไปด้วยไมตรี

จบออกมาถูกหว่านดังเม็ดกล้า
    วาสนาพาไปต่างใครเขา
    เพื่อนทุกคนได้ดิบดีตามเป็นเงา
    เป็นเถ่าแก่บ้างครูตำรวจทหารกล้าหน้าชมเชย

มีบางคนอยู่ไกลถึงเมืองนอก
    สามสี่คนไม่น้อยหรอกจะบอกให้
    คนหนึ่งนั้นทำงานสถานทูตไทย
    อยู่ที่ในสวีเดนเป็นบุญตา

วาสนาพาไปได้พบเห็น
    ไม่ใช่เล่นฉันก็เป็นหนึ่งในนั้นหน่า
    วันนี้นะจึงรู้ค่ามีราคา
    ถึงคุณค่าเมล็ดพืชที่ถูกลืม

ขอร่วมแสดงความยินดีและฝากความคิดฮอดคิดถึงเพื่อนร่วมรุ่นที่เคยเรียนมาด้วยกัน
    ดีใจที่ได้ยินว่าทุกคนได้ดิบได้ดีมีงานการทำที่ดีทุกคนค่ะ อิอิ
    ห้องขี้ดื่อยุสุดท้ายหมู่ไผ๋ว่าสิไปได้ดีแต่ห้องนี้ 80 เปอร์เซ็น ได้ดี
    น่าภูมิใจแต่ก็ยังมีที่ไม่ได้ยินข่าวคราวบ้างเลย เว้ามาอยากเห็นหน้าเพื่อนๆๆเด้:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ข้าวต้มมัด; 17-03-2011 at 16:01.

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    บ่เสมอไปดอกจ้าเอื้อย น้องอยู่ห้อง1กะยัง ปรึก แถมดื้ออีกตะหาก ห้องบ้วยคะเจ้ามีตะได้เป็นครู แต่เด็กน้องKing บ่ได้เป็นหยังจักคน ลูกจ้างเขาสาวโรงงานคือเก่า ก๊ากกกก:l-:b-b ว่าแล้วกะคึดฮอดหมู่สมัยเรียน ม.ปลายม่วนคัก หนีเรียน

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ห้องหนึ่งห้องสอง เรียนมา 4.00 กะบ่แม่นสิได้ดี ไปกว่ามู่ห้องบ้วยดอกเนาะ
    แต่ว่าที่มีคุณค่ากว่ากันนั้นคือความสุขทางใจเนาะครับ อิ่มบุญอิ่มใจ อิ่มสุข พอเพียงกะ สุขแล้วเนาะครับเนาะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ปั้ม อาภัพ
    แมนหยัง เพื่อน ไปพ้อผุได๋ ฝากบอกหน่อยนะ วามีเพื่อนที่เกเร ห้อง6 คิดฮอด

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    อิอิ นึกว่าสิบ่มีคนคอมเมนท์ ขอบคุณทุกคนจ้าที่สนับสนุนกระทู้

นู๋น้อย เอื้อยกะสาวฉันทนาโรงงานคือกันจ้า อยู่ซีเกตเวลโกล เด้ ก่อนสิมาอิตาลี่
    อาวอ้วนเมืองยศ แมนยุจ้า
    ปั้ม อาภัพ เดี๋ยวจิบอกให้จ้า

เห็นว่าอยู่ห้อง 16 กะได้ นักเรียนดีเด่นพุ้นเด้หล่ะ อิอิ
    เคยได้รับทุนศรีปัญญา(อุดร) จากท่าน โกวิท วรพิทักษ์ อธิบดีกรมสามัญศึกษา(สมัยนั้น) ค่ะ เป็นผู้มอบให้ปลื้มใจเว้ามาแล้ว :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ข้าวต้มมัด; 19-03-2011 at 17:04.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่ม101
    ร้อยเอ็ด แต่ใน กทมพระราม2
    บ่แม่น อพ แต่เป็น เด็กกุดจับได้บ่คับ คนอุดร 100%หวัดดีคับ