หัวข้อ: เปิดห้องโชว์ของหวง ตอนที่๑

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    แมงดิ้งน้อง พระเครื่องหลายน๊อจ้า พี่ลูกหินกะมีแต่พระมรดกคุณพ่อให้มาหละหลาย
    และกะได้จากพระเถระ และผู้ที่เคารพนับถือนำมาให้บูชา กะหลายคือกันจ้า
    มีโอกาส สินำมาแลกเปลี่ยน เปิดกรุพระบ้างเน๊าะน้องเน๊าะ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ศิลปิน นักเขียน สัญลักษณ์ของ maanoy
    ตะแมนเผิ่นคิดได้เนาะ...ผู้ญาผู้ยิงบ้านมหามักเล่นพระ พะนะ เว๋ย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    บอกตรง ๆ อ้ายเป็นคนบ่มักเครื่องรางของขลังใด ๆ ทั้งสิ้น ได้มากะเอาให้คนอื่นต่อครับ

เห็นว่าเปิดห้องโชว์ของหวง ข่อยแล่วฟ้าวแลนมาเบิ่งจนสิตกบันได 555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ Thadjunior
    เจ้ากะดายเนาะ พ่อใหญ่พล กะมันฟอรั่มพระเครื่องเนาะ
    ขืนเอาของหวงแนวอื่นมาโชว์กะโดนแบนตลอกชีพทอนั่นแหลว

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอยากหัวอ้ายพลเนาะ เห็นแต่ว่ากะได้ยินมีโชว์ของหวง กะบ่เอิ้นนำแน อิอิ

สาธุนำคับ พระแต่ละองค์สวยๆๆทั้งนั้นเลยเนาะ
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    มีหลายคือกันตั๋วนี่น่าสะสมมากคับ เป็นมงคลชีวิต

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ นู๋คำหวาน
    บล็อก
    3
    ขอบคุณค่ะพี่ดิ้ง เม็กก็มีพระที่สะสมไว้ค่ะ แต่บ่อได้เอามาลง อิอิ ว่างๆเนาะจ้าจะมาแชร์ให้เบิ่งจ้า เป็นพระเชียงรุ้งลาวค่ะ อายุหลายยุจ้า ชอบสะสม อิอิ มีทั้งพระบูชา และพระเครื่องจ้า

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    โอ้วๆๆๆๆๆๆสมกับไปวัดไปวาดุๆน้อครับเจ้ดิ้ง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    พูดตรงๆว่าถึงแม้จะเป็นพระใหม่แต่ก็อีกหละนะอยุ่ที่ความเคารพและศรัทธามากกว่าครับ...สาธุ(มีพระองค์หลวงตาพระมหาบัวดว้ยสุดยอด)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    ประกาศเพิ่มเติมค่ะ

อย่างที่ทราบว่าตอนนี้ข่ะน้อยกำลังแปลงวัตถุทั้งหมดที่มีเพื่อต่อทางบุญ
    พระเครื่องทั้งหมดที่มีอยู่และที่ได้มาเพิ่มเติมเยอะแยะจากกัลยาณมิตรนั้น
    ได้นำไปมอบไว้ที่แม่ชีอำพร ที่ผานิพพาน วัดป่าภูผาชัน แล้วเน้อ
    เผื่อท่านใดที่สนใจพระเครื่องอยากร่วมบูชาก็เชิญไปดูได้ที่นั่นนะคะ
    เพื่อรายได้ทั้งหมดจะได้นำไปทำบุญแกะพระพุทธบามียันต์บนผาหินต่อไปค่ะ
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

Tags for this Thread