หัวข้อ: หลานรุ่น....ไม่ใช่....รุ่นหลาน

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

หลานรุ่น....ไม่ใช่....รุ่นหลาน

เมื่อวานนี้เป็นวันสุดท้ายของการฝึกงานของพวกเรา เป็นวันสอบ Post test ของแต่ละวิชาที่ทุกคนต่างฝึก แต่มีคนหนึ่งที่ขาดสอบ เธอไม่ได้ตั้งใจที่จะขาดสอบหรอก และเธอก็กังวลว่า วันจันทร์ที่จะถึงนี้เป็นวันสอบ Final ของเทอมการฝึกงานทั้งหมดพร้อมกัน ใครๆก็กลัวว่าเธอจะไม่ได้สอบพร้อมๆกับเพื่อน ....แล้วเธอจะจบพร้อมเพื่อนไหม? .... ก็เป็นเหตุสุดวิสัยจริงๆนะคะ ไม่มีใครต้องการจะให้เป็นอย่างนั้น เพราะว่า เมื่อเวลาประมาณ ตี 4 เธอรู้สึกปวดท้อง ปวดเบาๆ ก่อน แลพเริ่มปวดถี่ขึ้น แต่ดีที่เธอเตรียมตัวไว้เรียบร้อย แล้วก็เดินทางไปเตรียมตัวคลอดที่โรงพยาบาลศรีนครินทร์ เมื่อเวลา 9.19 น. เธอก็ได้คลอดลูกสาวที่น่ารัก น่าชัง ออกมา ครบสมบูรณ์ แข็งแรงทั้งคุณแม่ คุณลูก ด้วยน้ำหนักแรกคลอด 3200 ค่ะ ซึ่งเป็น "หลานรุ่น" ของเทคนิคการแพทย์ โครงการพิเศษรุ่น 5 ค่ะ
    ขอให้น้อง.....น้องอะไรดีคะ แม่ชื่อกลอย พี่ชายพี่ก้อง น้องหญิงตัวเล็กสุดท้องนี้จะให้ชื่ออะไรน้า ....น้องก้อย... ดีไหมคะ ขอให้น้องก้อย มีสุขภาพแข็งแรง โตไวไว ว่านอนสอนง่าย เรียนเก่งเหมือนคุณแม่ (เก่งสิเน๊าะ แม่มาเรียน ก็มาเรียนพร้อมแม่ ตั้งแต่อยู่ในท้อง) ....เมื่อวานนี้ พวกเราก็มี "หลานรุ่น" จ้า

หลานรุ่น....ไม่ใช่....รุ่นหลาน
    คุณแม่คนเก่ง มาฝึกงานโดยไม่เหน็ดเหนื่อย

น่าชังแท้ "หลานรุ่น"

หลับปุ๋ย ....ไม่สนใจป้าๆ น้าอี๊ทเลยนะ

อ้าปากหวอ อิอิอิอิ

หนูกำลังจะถูกจิ้มก้นแล้ว ...กำลังจะวัดไข้ จ้า

คุณแม่คนเก่ง ของน้องก้อย ....นี่คือคุณแม่ของหนูใช่ไหมเอ่ย....

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    ยินดี...กะคุณแม่ด้วยนะค่ะ....น้องน่ารักมากเลยค๊า...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ตื่นเต้นแทนเด้ เด็กน่อยเป็นตาตีเนาะ อิอิอิ

ขอให้แข็งแรง โตไวๆเด้อจ้า เก่งเนาะมาเฮียนพ่อมแม่ อิอิ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ตาฮักแท้ๆเลย หลานรุ่น ของหลานอิ๊ทน่ะ แม่ของหลานรุ่นก็สวยน่าฮัก นี่ขนาดเพิ่งคลอดเด๊นี่
    ขอให้หลานน้อยโตไวๆสวยๆและก็เก่งๆ เลี้ยงง่ายใหญ่ไว ให้ร่างกายแขงแฮง เทิ้งแม่เทิ้งลูกเด้อจ้า

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ขอให้แข็งแรงไวๆทั้งคุณแม่ คุณลูกเด้อจ้า น้องปากแดงแจ๋เลย ท่าทางจะทานนมเก่า อิอิ

แล้วคนเขียนกะทู้เมื่อไหร่ จะมีข่าวดีๆมาบอกพี่ไก่น่อ อิ อิ ถ่ายุเด้อ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

เห็นลูกเพิ่นแล้วกะอยากได้อีกจักคนเด้ พะนะว่า อิอิ....ขอให้แข็งแรงไวๆเด้อจ้า เลี้ยงง่าย บอกได้ใช้ฟัง....
    เพิ่นใจคักเนาะ สู้จนมื้อคลอด....คักๆ...เป็นพี่หละท้อง3เดือน นอนกอดส้วม แพ้ซั่นแหล่ว...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    ยินดีนำครับ ให้แข็งแรงไวไวทั้งแม่และลูก แล้วคนโพสต์สิมีนำเขาน้อนิ หรือมีแล้ว

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

อยากตอบcommentพี่yanapatหลายจ้า

น้องอี๊ทอยากบอกว่า......อยากตอบcommentพี่yanapatหลายจ้าอยากตอบcommentพี่yanapatหลายจ้าอยากตอบcommentพี่yanapatหลายจ้าอยากตอบcommentพี่yanapatหลายจ้าน้องอีีทโสดจ้า.....
    บ่มีแม้คนสิมามัก จักสิมีตัวเล็กได้นำเพิ่นมื่อได๋แหลวจ้า

รับสมัคร เด้อจ้า

กรอกใบสมัครด้านล่างนี้ได้ but now จ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ทำให้นึกถึงตอนได้ลูกชายเลยครับน้องอี๊ท กาลเวลาเปลี่ยนแปลงไปไวเหมือนโกหก

Tags for this Thread