หัวข้อ: ขอคาวมช่วยเหลืออีกแล้วครับพี่น้องบ้านเฮา

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม

ขอคาวมช่วยเหลืออีกแล้วครับพี่น้องบ้านเฮา

คือว่า เวลาผมเล่นเน็ต เปิดเวบต่างๆได้ประมาณ 30 นาที หลังจากนั้น พอสิเปิดเวบหน้าใหม่ขึ้นมา มันเปิดบ่ได้ครับ ช่องแอดเดรส มันสิขึ้นว่า

http://www.pantip.com/cafe/food/ windows internet explorer (not responding)

แล้วกะสิมีกรอบข้อความขึ้นมาว่า

internet explorer is not responding

windows can check online for a solution. if you restart or close the program you might lose information

-> check for a solution and restart the program
    -> close the program
    -> wait for the program to repond

แล้วกะบ่สามารถกดอิหยังได้เลย
    ต้องกด ข้อสอง close the program แล้วหน้าเวบที่เฮาเปิดไว้มันกะสิปิดไปเบิ๊ดเลยครับ ต้องเปิดใหม่ เล่นไปได้ประมาณ 30 นาทีกะเป็นอีก

ลางเทียยามฟ้าวๆ กะบ่เป็นฟ้าวครับ

จักแมนเป็นหยัง ซ่อยผมแหน่ครับ
    ประสาคนปึก

ขอบคุณมากครับ:*-:*-:*-

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    คนไม่มีความรู้เหมือนกันค่ะ
    ตอบแบบเดาๆ
    คนอื่นไม่เป็น(หนูไม่มีอาการอย่างนี้)
    น่าจะไวรัส หรือ
    - สมัครหรือเป็นสมาชิกอะไรในพันธุ์ทิพย์หรือเปล่า?
    - เคยเปดเวบพันธุ์ทิพย์หรือเปล่า?
    - ตั้งเวบพันธุ์ทิพย์เป็น Home page หรือเปล่า?
    - อินเตอร์เน็ตมีปัญหา หรือขัดข้องบ้างหรือเปล่า?

ไม่รู้จะช่วยอะไรได้บ้างหรือเปล่าค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ขอบคุณน้องอิ๊ทจ้า

ไม่ได้เป็นเฉพาะเวบพันธุ์ทิพย์ครับ เป็นทุกเวบเลย พอเปิดไปสักพักจะเป็นทุกครั้งวันนึงหลายสิบรอบ

แล้วก็เป็นเฉพาะเครื่องนี้ เอาโน้ตบุ็คเครื่องอื่นมาเล่นก็ไม่เป็น เป็นอยู่เครื่องเดียว

มันเกิดจากอะไรก็ไม่ทราบครับ ทำไมเป็นอยุ่เครื่องเดียว

แย่อาการอย่างอื่นไม่มีครับ ข้อมูลในเครื่องไม่รวน เปิดปิดปกติทุกอย่างครับ

ขอบคุณน้องอิ๊ทมากๆเลยจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    เซียงสีจ๋า ป้าแห่งปึกกว่าซุมเจ้าอีก คันมันบ่อโทนเปิดใหม่มื้อละหลายสิบเทื่อ ป้าว่า กะส่งมันไปอาบน้ำจ้า ล้างเครื่องลงใหม่ ท่อนั้นแหลว ให้เขาใส่โตป้องกันมาให้ครบทุกชนิดเลยจ้า กันหนอน กันไวรัส กันโทรจัน ฯลฯ แล้วกะอย่าไปเปิดเวปเรดอาร์เด๋อออออออ อิอิ

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    ใช้บราวเซอร์โตอื่นเปิดเบิ่งมันเป็นคือกันบ่
    อย่างเช่น ไฟฟอก โอเปร่า....