หัวข้อ: ใครบอกว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมเงียบจังเลย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย ใครบอกว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมเงียบจังเลย

อีกแล้วครับท่านกับคำถามเดิม ๆ "ทำไมเว็บบ้านมหาเงียบจังเลย" ท่านถามผม แล้วผมจะไปถามใครล่ะครับ 5555

เหมือนกับค้าขายล่ะครับ วันไหนขายได้ วันไหนขายไม่ได้ ... เหมือนกับกินข้าวล่ะครับ วันอร่อยกับวันไม่อร่อย องค์ประกอบของความอร่อยก็อยู่ที่รสชาติของอาหาร บรรยากาศทั่วไป ดีหรือไม่ดี ฯลฯ

รวมความแล้ว ผมว่าปล่อยให้ทุกอย่างเป็นไปตามธรรมชาติดีกว่าครับ อย่าได้ไปวิตกกังวลอะไรมากครับ เงียบหรือไม่เงียบ คนน้อยคนมาก ไม่ได้มีผลต่อชีวิตประจำวันของผมและท่านในฐานะผู้บริโภคเลยครับ

ถ้ามองในแง่ดี วันนี้คนน้อย วันหน้าคนอาจจะเยอะ สาเหตุที่คนน้อยอาจจะมาจากช่วงนี้ผู้คนมีธุระส่วนตัว มีเว็บไซต์หลายเว็บไซต์ หรือกระแสสงกรานต์สีลมอาจมาแรงก็อาจเป็นไปได้ ใครบอกว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมเงียบจังเลย

ผมเข้ามาในเว็บบ้านมหา ผมไม่ค่อยสนใจเรื่องปริมาณของคนครับ ไม่ว่าจะเป็นช่วงที่ผมเป็นดีเจจัดรายการอยู่ก็ตามที บางทีผมไม่ได้ดูด้วยซ้ำไป ผมรู้แต่เพียงว่าวันไหนที่ผมเข้ามาแล้วมีความสุข ผมก็เข้ามาทำหน้าที่ของผม วันไหนที่ผมเหนื่อยจากการทำงานหรือมีธุระจำเป็นผมก็ไม่เข้า แฮ่ม...แต่ส่วนมากถ้าไม่ติดธุระจำเป็นผมจะเข้ามาทุกวัน ใครบอกว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมเงียบจังเลย

ฉะนั้นท่านเข้ามาในเว็บบ้านมหาดอทคอม ท่านเข้ามาแล้วสนุกไหม ? คำถามนี้มากกว่าที่ผมจะย้อนกลับไปถามท่าน และถ้าท่านตอบว่าสนุก ผมก็จะถามท่านต่อว่าเพราะอะไรจึงสนุก และที่ตอบว่าไม่สนุก น่าเบื่อ ไม่เหมือนเดิม ผมก็จะถามท่านว่าเพราะอะไร ?

ผมว่าสนุกหรือไม่สนุก เงียบหรือไม่เงียบอยู่ที่ตัวเราครับ ทุกวันนี้ผมอยู่กับภรรยาผม บรรยากาศภายนอกดูเงียบสงัด วัน ๆ แทบจะไม่ได้คุยกันเลย เพราะต่างคนต่างหันหน้าเข้าคอมพิวเตอร์คนละเครื่อง ต่างคนต่างมีโลกส่วนตัวของใครของมัน

แต่ถ้าพูดถึงเรื่องเว็บบ้านมหาดอทคอมแล้ว บรรยากาศไม่เงียบครับ พูดกันได้ทั้งวันทั้งคืน ผมจึงบอกว่า เงียบหรือไม่เงียบ สนุกหรือไม่สนุก อยู่ที่ความคิดของเรามากกว่าครับ ชีวิตนี้เราเป็นผู้กำกับและเป็นผู้แสดงเองครับ...ถ้าท่านคิดว่าเงียบ ก็เงียบ ถ้าท่านคิดว่าสนุกมันก็สนุกครับ ...พยายามมองโลกในแง่ดี สร้างอารมณ์ขันให้เกิดขึ้นภายในจิตใจ หากิจกรรมอะไรสนุก ๆ ทำ และเลือกอยู่ท่ามกลางคนดี มีน้ำใจ แล้วท่านจะมีความสุขครับ ... เอ้า...ขอเสียงคนเหงาหน่อยเร็ว :l-

ใครบอกว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมเงียบจังเลย

ก่อน...รู้จักกับเว็บไซต์บ้านมหาดอทคอม

ใครบอกว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมเงียบจังเลย

หลัง...รู้จักเว็บไซต์บ้านมหาดอทคอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 22-04-2011 at 07:06.

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    I am lonely and depressed
    want somebody take care my heart
    just broke up with my boyfriend
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    I want take care your heart.

ha..ha..ha..

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    พี่ปุ้ยเป็นหยังน้อจ้า
    อย่าร้องไห้นะคะ
    :l-:l-:l-

น้องแต้เต้นให้ดู กรู้วววว์:,1-:,1-:,1-:,1-:,1-

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ที่เงียบ...เอ..ลองถามเขากลับสิครับว่า..ลืมเปิดเข้าไปฟังเพลงในบ้านมหาเรดิโอ หรือ ลืมเปิดลำโพงหรือเปล่าครับ..ฮ่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    Take me to your heart ? SaoBanTae?

hahaha

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

พบปะพูดคุย

เอ๋า...ไปจอบมีบ่าวตะเหิงพี่ปุ้ย ฮาาาาาา ฮิ้ววววว

คือบ่อหักอกเขาก่อนโลด ปล่อยไห่เขาหักอกเฮาก่อนจังไดหนี่ :l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    ปุ้ย เปลี่ยนหัวเรื่องอ้ายพลเลย ฮ่าๆๆ อกหักจากหนุ่ม เปลี่ยนแนวจีบสาว อะอะ

แวะมาทุกวันเหมือนกัน แต่ถ้า เบื่อรูปภาพอาหาร ก็ไม่ดู เบื่อไดอารี่อ้ายพล ก็ไม่อ่าน เห็นอะไรดีมีสาระก็ขอบคุณ
    เข้ามาถ้ารู้สึกเบื่อก็ออก ไป โลก อินเตอร์เนตมันกว้างใหญ่ ท่องเที่ยวไปเรื่อย

ไปยึดติดอะไรมากมาย

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    ออย ไผ๋ว่าอ้ายมายามได๋กะม่วนบ้านมหา หน้าบานปานกระด้งอยู่มุมได๋กะม่วนค่ะ

คนแตกซวดๆๆ บางเทื่อเห็นคนสนุกๆๆน้องบ่ลงบอร์ดซ้ำ บางมื่อเต้นจนปวดขา อิอิ(ในคอม)

ความสุขมันอยู่ที่ใจแล้วแต่ว่าเฮาสิเริ่มต้นจากตรงได๋ก่อนดีค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    แม่นอยู่จ้า อ้ายพล กระแสสงกรานต์ สีลม
    มาแรง ขอไปเบิ่งก่อนจ้า เดี๋ยวบ่ทันเหตุการณ์จ้า

Tags for this Thread