หัวข้อ: ที่นี่...บ้านมหาดอทคอม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

ที่นี่...บ้านมหาดอทคอม

25 เมษายน 2554 เป็นวันครบรอบวันเกิดเว็บไซต์บ้านมหาดอทคอม ครบรอบ 5 ปี ผมขอแสดงความยินดี และขอชื่นชมเว็บมาสเตอร์เว็บไซต์บ้านมหาดอทคอม ที่ได้นำความรู้ความสามารถ สร้างเว็บไซต์นี้เพื่ออนุรักษ์ไว้ซึ่งศิลปะวัฒนธรรมอันดี และวิถีของความเป็นอีสานได้อย่างลงตัว รวมทั้งพวกเราที่ช่วยกันสร้างสรรค์กระทู้ต่าง ๆ ทำให้การเข้าถึงข้อมูลได้ง่ายยิ่งขึ้น และเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้ผู้คนรู้จักเว็บไซต์บ้านมหาดอทคอมมากยิ่งขึ้น

3 ปีกว่า ๆ ที่ผมได้เข้ามาเป็นสมาชิกบ้านมหาดอทคอม ผมได้รับสิ่งต่าง ๆ มากมาย ที่ผมไม่เคยได้รับในโลกไซเบอร์ที่ไหนมาก่อน นั่นก็คือคำว่า "มิตรภาพ" ซึ่งเว็บไซต์บ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ได้เป็นสะพานเชื่อมมิตรภาพจากพวกเราทั่วทุกมุมโลกให้ได้มารู้จักกัน

ผมไม่เคยคิดเลยว่า คนที่ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน จะมานั่งกินข้าวด้วยกัน เข้ามาพักอาศัยในห้องเดียวกันได้ โดยปราศจากข้อสงสัยใด ๆ ทั้งสิ้น ภาพและเรื่องราวแห่งความประทับใจที่เกิดขึ้นในเว็บไซต์บ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ เป็นสิ่งที่ผมประทับใจและตื้นตันใจทุกครั้งที่ได้ยินได้ฟังหรือได้เห็นภาพเหล่านั้น

และผมก็มีความรู้สึกว่า เว็บไซต์แห่งนี้เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตของผม ด้วยเพราะเว็บไซต์แห่งนี้ยังคงมีมิตรภาพที่ดีให้สำหรับผมเสมอ ๆ นั่นเอง

ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา มีผู้คนจากทุกมุมโลกเดินทางไปหาผมและดีเจเด็กน้อย ทุก ๆ ครั้งที่ผมได้พบเจอกับพวกเรา ผมมีความรู้สึกดีใจและตื้นตันใจอย่างบอกไม่ถูก ที่ทุกท่านไม่รังเกียจผม และให้เกียรติไปเยี่ยมเยียนผม

ตราบใดที่พวกเรายังรักและศรัทธาในเว็บบ้านมหาดอทคอม ร่วมมือร่วมใจกัน สามัคคีกัน รักษาน้ำใจซึ่งกันและกันไว้ให้คงทนและยาวนาน ผมเชื่อว่าเส้นทางแห่งมิตรภาพสายนี้จะยังคงทอดยาวไปอีกไกลแสนไกลครับ

ในโอกาสครบรอบ 5 ปีบ้านมหาดอทคอม ผมขออวยพรให้เว็บมาสเตอร์บ้านมหาดอทคอม (บ่าวคนเดิม) , ทีมงานเว็บไซต์บ้านมหาดอทคอมที่ได้รับเกียรติแต่งตั้ง และพวกเราทุก ๆ ท่าน ทุก ๆ ที่ จงมีแต่ความสุขกาย สุขใจ คิดหวังสิ่งใด ขอให้พลันสำเร็จ ๆ เงินทองไหลมาเทมา ...ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ที่นี่...บ้านมหาดอทคอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 25-04-2011 at 12:36.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวหาร
    ขอบคุณบ้านมหาหลาย ๆ ครับ ที่ให้ทั้งสาระความรู้ ความบันเทิง และ พี่น้องที่น่าฮัก ๆ ขอให้เว็บบ้านมหาอยู่กับพี่น้องบ้านเฮาไปโดน ๆ.........สาธุ ๆๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    ย่างก้าวเข้าสู่อีกปี สำหรับบ้านมหาดอทคอม
    ขอให้บ้านมหาอยู่คู่พี่น้องเฮาไป นาน นาน
    kung สาวขอนแก่น และ นักรบหัวใจ
    จะขอเดินไปพร้อม ๆ กับบ้านมหา ตลอดไป จ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ maxwell007
    บล็อก
    14

กระพริบตา

เป็นสมาชิกมา 4 ปีแล้วสากะฮู้ใดนิว่า 25 เม.ย. เป็นวันเกิดบ้านมหา โอ๊ะตาย !!! แต่กะขอให้ท่าน วมต. ทีมงานทุกทุกท่าน รวมถึงสมาชิกทุกทุกคน มีความสุขกาย สบายใจ เด้อครับเด้อ และกะขอขอบคุณที่ให้พื้นที่ได้ทำอะไรๆหลายๆอย่าง ขอบคุณครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    วันเกิด เวบบ้านมหา ตี้ มื้อ นี้ สาพอ สมาชิก เป๋นสิ อยากๆๆ ฮ่าๆๆ เอาสะเป่งยัง ท่านผุบริหาร ฮ่าๆๆ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    สุขสันต์วันเกิดครับเว๊บบ้านมหาดอทคอม ม่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอยู่คู่พี่น้องไปด่นๆเด้อครับ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ jai26
    5 ปีแล้วน้อ บ้านมหา เฮ้า ให้ อยุ่เป็น สิบๆๆ ปี เด้อ ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก
    ดีใจนำกับเวบบ้านมหา ดอทคอม ที่เติบใหญ่มาได้ 5 ขวบแล้ว ขอให้อยู่คู่พี่น้องชาวบ้านมหาตลอดไป

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    สุขสันต์วันเกิดครับ เวปบ้านมหา ขอให้ยุคู่พี่น้องบ้านเฮาตลอดไปครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวเพิก
    แดนสวรรค์เมืองใต้
    ครบรอบ 5 ขวบแล้วติบ้านมหาผมเพิ่งได้เกิดขวบกว่าๆเอง ผู้เฒ่าบ้านมหามีจักคนละอึ 555